Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[แมวอ้วนชวนลองทำ]Carrot Cup Cake ค่ะ

...สวัสดีค่ะ ช่วงนี้อยู่ในช่วงวิจัยและพัฒนาคัพเค้ก ^^ บวกกับเมื่อวานพึ่งไปซื้อถ้วยคัพเค้กมา เลยเห่อของเล่นใหม่ ^^" บวกกับไม่ได้ทำเค้กอะไรใหม่ๆนานละ และ...บวกกะโดนเพื่อนทวงแล้วทวงอีก ว่าเมื่อไหร่จะทำคัพเค้กที่จะใช้ใช้งานแต่งพี่ที่ทำงานให้สักที รอมาสามเดือนแล้วนะ ^^"

ก็เลย เอาน่ะ...ทำให้เค้าหน่อย แต่ขอลองสูตรเค้กใหม่ๆละกันนะ ให้ดูว่าหน้าตาเค้กจะออกมาประมาณนี้ แต่ตัวเค้ก เป็นสปองค์ชีสเค้กแบบที่เคยทำ

ตอนแรกจะใช้สูตรพี่แพท งาขาว แต่เนื่องจากย้ายบ้าน ไม่รู้เอาสมุดจดสูตรไปทิ้งไว้ที่ไหน รื้อหาทั่วบ้านก็ไม่เจอ ^^"

ครั้นจะเปิดเน็ท ก็อืดเหลือเกิน คอนเน็คได้ 28 kbps หยิบหนังสือที่พี่แอมให้มาเปิดู มีสูตรเค้กแครอทด้วยวุ้ย เลยเอาสูตรนี้แหละ ดูสูตร+รูปแล้วท่าจะเวิร์ค...เลยออกมาเป็น Carrot Cup Cake แบบนี้แหละค่ะ ^^

...เพิ่มเติมค่ะ

สำหรับหัวบีบที่ใช้บีบนี่คือเบอร์ 2D นะคะ มีขายที่ขจรศักดิ์ ราคา 130 บาทค่ะ คุณมล แม่เจเจ ก็มีนะคะ 105 บาทค่ะ

ถ้วยคัพเค้กแบบนี้มีขายในเว็บ ลอง search ดูนะคะ หรือจะซื้อโดยตรงก็ที่ร้านจักรวาล ที่วรรณเคยลงอ่ะค่ะ ราคาที่ร้าน 100 ใบ 280 บาทค่ะ

ดอกไม้ที่ใช้แต่งเค้ก ซื้อที่ร้านชวนชมนะคะ ราคาดอกละ 5 บาท ถ้าซื้อ 100 ดอกจะ 2.50 บาทค่ะ

กล่องที่ใส่เค้ก ซื้อที่ร้านจักรวาลเช่นกันราคาใบละ 15 บาทค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 51 18:47:15

จากคุณ : A Little Catz - [ 26 ส.ค. 51 14:16:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom