Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย...กินแบบชายกางใน 1 วัน ที่บางแสนครับผม...>>

inlove....และแล้ว  การตระเวนรอบประเทศไทยรอบที่ 6 ในชีวิตการทำงานของผม  ที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค  ก้มาจบลงที่จังหวัดชลบุรี  ที่บางแสนนี่เองครับ  โดยมาร่วมบันทึกภาพ  การสัมมนาโครงการ LOA. ของ กฟภ. โดยมีท่านผู้ว่าการ  มาเป็นประธานในพิธีเปิดครับ

inlove...ในการนี้  ผมเลยตระเวนภาคตะวันออกเป็นแหล่งสุดท้าย  โดยมาสิ้นสุดที่งานนี้พอดี..และมีการเดินทางมาล่วงหน้า  เพื่อจัดเตรียมระบบการบันทึกภาพ  ในระบบวงจรปิด  บันทึกเทปเพื่อส่งข่าวทาง TV ส่งข่างหนังสือพิมพ์  เลยมาก่อนกำหนดซะหลายวัน  ผมเลยมีเวลาหลาย ๆ ช่วง  ที่ว่างพอที่จะ  ตระเวนกินกันครับ  

inlove....ผมก็เลยเลือกขึ้นมาว่า  ใน 1 วันที่บางแสนและในละแวกนั้น  น่าจะไปทานกันที่ไหนได้บ้าง  ทั้งถูกและแพงคละเคล้ากันไปครับ  แต่ผมเอง  ถือว่าตัวผมเอง  เป็นพนักงานระดับล่าง เป็นผู้ปฎิบัติครับ  สบายใจดี ก็เลยขอเลือกร้านอาหารที่ทุก ๆ ท่าน  ไปทานได้แบบสบายกระเป๋ากันครับ

inlove...ไปชมกันดีกว่า  เดี๋ยวสาระแนมา  ผมสมาธิแตกครับผม.........ฮา

....ผมขอเปิดกระทู้  ด้วยภาพพนักงานช่างภาพ ที่ต้องตระเวนไปทั่วไทย  เพื่อบันทึกภาพกิจการและกิจกรรมทุกอย่างของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคนะครับ...ภาพนี้  ถ่ายไว้เมื่อคราวที่สมเด็จพระบรมฯ ทรงเสด็จมาเป็นองค์ประธาน  ในพิธีเปิดเขื่อนพลังน้ำแม่ยะ  จังหวัดเชียงใหม่ เมื่อปี 2534 ครับผม

จากคุณ : OverEat - [ 31 ส.ค. 51 21:40:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom