Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 144 ... อิ่มจัง ... ตังค์เหลือ (ช๊อป) อีกเยอะ ... ที่ปีนัง ภาค 1 <==

สวัสดีค่ะ ... พี่ก้อยหายหน้าไปสามอาทิตย์เลยนะคะ คิดถึงกันบ้างป่าวคะเนี่ยยย

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แอบพาน้องๆ ไปกินไปเที่ยวที่ปีนังมาค่ะ น้องๆที่ว่า ก็ขาประจำก๊วนเที่ยวนั่นเอง มี แหม่ม Mamchan แล้วก็ตุ๋ม คุณนายชาเย็น ... เอ๊ยยยยย คุณนายเย็นชา เรียงมาเป็นพระอันดับเลยค่ะ ตุ๋มหนีบเพื่อนมาอีกคนคือเจ้าเล็ก ... ครบทีมเที่ยว 4 คนกำลังดีเลยค่ะ

เหตุเพราะตั้งแต่ต้นปี ทางแอร์เอเซียออกโปรโมชั่น 0 บาท ... มีไปปีนังซะด้วย ... กี๊ดดดด ... ชอบค่ะ ชอบๆๆๆ ปีนัง เพราะที่นู่น พี่ก้อยว่าอาหารอร่อย แถมตึกรามบ้านช่องก็เป็นสไตล์ Colonial หรือแบบ Sino-Portuguese ซึ่งเป็นรูปแบบของสถาปัตยกรรมที่ผสมผสานระหว่างตะวันออกและตะวันตก ในแหลมมลายู ที่พี่ก้อยชอบด้วยค่ะ ...

ไม่ได้ไปปีนังมาหลายปีแล้ว ... อยากไปอีกค่ะ ก็เลยไปชวนน้องๆ ว่า ...ไปปีนังกันมั๊ยยยยย ... อาหารอร่อยนะจ้ะ ... ถูกและดี ... ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ... ได้ผลค่ะ ... เอาของกินเข้าล่อ ก็เลยมีเหยื่อติดกับพี่ก้อยถึงสามสาว

เราก็เลยวางแผนเที่ยวกัน ... ไปศุกร์บ่าย กลับเย็นวันจันทร์ สี่วันกำลังดีเลยค่ะ เพราะนับแล้วได้กินซัก 12 มื้อ อาจจะมีมื้อดึกๆ แถมอีกด้วย ถ้าเกิดว่าร้านที่อยากจะกินไม่พอมื้อคะ ฮ่าๆๆๆๆ ...

เปิดรูปด้วย ตึกแถว หรือ "เตี้ยมฉู่" ห้องแถวโบราณสไตล์ Sino Portuguese ... อยากจะบอกว่า สามคืน สี่วัน ที่อยู่ในปีนัง ... พี่ก้อยรู้สึกว่า ปีนังไม่เคยหลับไหลเลยค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 31 ส.ค. 51 21:53:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom