Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เชื้อราในอาหาร ที่ร้านNew Li*ht สยามแสควร์

เมื่อวานไปทานอาหารที่ร้านนี้มา ปรากฎว่าบิขนมปังทาน แล้วเจอเชื้อราก้อนดำ ใหญ่ๆ เหมือนเม็ดลำไย 2 เม็ดในขนมปัง (ทานเข้าไปส่วนนึงแล้ว อี๊ๆ) ทราบว่าเป็นเชื้อราเพราะเพื่อนที่ไปด้วยกันเป็นคุนหมอค่ะ ตอนแรกนึกว่าก้อนอะไร
    -น้องคะ โทษนะคะ คือว่า.. มีเชื้อราในขนมปัง
    พนักงานสาวหน้าบึ้ง พยักหน้าให้ทีนึง แล้วรีบเดินเอาเมนูไปต้อนรับลูกค้าที่มาใหม่
    เพื่อนเราชักโกรธว่า อะไรกันเนี่ย เรื่องปกติรึไง
    สักพักมีน้องผู้ชายเอาขนมปังมาให้
    - เอ่อ ไม่ได้จะเอาขนมปังค่ะ (ใครจะไปกินต่อลง) ขอคุยกับใครหน่อยได้ไม๊ มีผู้จัดการไม๊คะ
    น้องไปบอกพนักงานคนอื่นพักใหญ่ ก็มีพนักงานหญิงอีกคนเดินมาคุยกับพวกเรา
    พนักงาน-ผู้จัดการไม่อยู่ค่ะ ปกติจะอยู่แต่ตอนเช้า ตอนเย็นไม่มีผู้จัดการหรอกค่ะ
    เพื่อนเราชักฉุน-ผุ้จัดการชื่ออะไรคะ จะติดต่อได้ยังไง
    พนักงาน-ตอนนี้ไม่มีผู้จัดการ ....เค้าชื่อเล่นว่า เดย์...อ้อ เค้าเพิ่งมาลาออกไปเมื่อเช้านี้ด้วย ไม่เป็นไรค่ะ ขนมปังฟรีก็ได้ (พูดกึ่งหัวเราะไปด้วย เหมือนกับว่าพวกเราขี้วีน)
    จบค่ะ  แล้วก็ไม่มีพนักงานคนไหนเข้ามาใกล้บริเวณโต๊ะเราอีกเลย แต่พอตอนเดินออกก็มีพนักงานเดินตัดหน้าเอาขนมปังแบบเดียวกันไปเสิร์ฟโต๊ะอื่น
    น่ากลัวมากๆ เลยอยากมาเล่าให้ระวังกันค่ะ

จากคุณ : Jelatino - [ 1 ก.ย. 51 15:32:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom