Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ ครัวเฮียแมว ]-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o--> ปลาดุกผัดป่า...ทุกสารทิศ (55555555)<==o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-

วันนี้ไปเดินตลาดหาของมาทำอะไรกินตอนเที่ยง
    ได้ปลาดุกมา 3 ตัว...เลือกเอาขนาดกำลังเหมาะ ไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไป

ความได้เปรียบในการเดินตลาดสดก็คือ...ได้ชี้ให้เค้าทุบปลาด้วย...ว่าจะเอาตัวไหน @^^@ ...ปลาที่สด ๆ เนี่ยย่อมดีกว่าปลาที่ตายค้างหลายวันแน่ ๆ

นี่เป็นสิ่งที่ดีที่สุดของการทำอาหารจากสัตว์น้ำครับ...กุ้ง หอย ปู ปลา ถ้าตายค้างแล้วจะไม่อร่อย หรือไม่ก็อาจจะไม่ดีต่อสุขภาพ...ผมพูดในแง่ของการทำอาหารเท่านั้นครับ...ความเชื่อเรื่องบาปบุญของแต่ละลัทธิขอสงวนไว้...ไม่พูดครับ...ทะเลาะกันเปล่า ๆ ^^"

ก่อนกลับก็ซื้อกระเพราควาย...หรือใบยี่หร่ากลับมาด้วย ตั้งใจจะทำให้น้องชายกินเป็นพิเศษ ...ไอ่เจ้านี่อยากกินปลาดุกผัดใบยี่หร่ามาอาทิตย์กว่า ๆ แล้วล่ะ...แต่แม่ไม่ทำให้กิน...ผมก็ไม่ว่างทำซะที...วันนี้ก็เอาซะหน่อยละกัน

ใครชอบอาหารป่า หรือรสจัด ที่หอมเครื่องเทศสารพัดก็ต้องชอบจานนี้ครับ...ใครไม่ชอบก็ข้ามไปเลยนะครับ เตือนไว้ก่อน 555555555555

จากคุณ : เฮียแมว - [ 2 ก.ย. 51 17:05:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom