Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เล่นเอาติดใจ Co Co Curry House เลยค่ะ !

เมื่อวานนี้ว่าจะไม่ จะไม่แล้วนะ! สุดท้ายก็อดใจไม่อยู่.... ก่อนอื่นต้องขอบคุณ รีวิวของคุณPunkygals
    นะคะที่รีวิวของอร่อยให้ได้ไปชิมกัน
    ร้านอยู่ชั้น G (ตามป้าย) อยู่ติดกับประตูทางซ้าย
    (ถ้าหันหน้าเข้าหาเอสพลานาด) เมื่อวานเราได้ตามไปชิมครบเลยตั้งแต่ Co Co Curry House ไปจน ไอติมชาเขียว Cafe Kaldi เป็นอิ่มที่มีความสุข อยากจะบอกว่าข้าวแกงกะหรี่นี่อยู่ท้องมากๆค่ะ อิ่มนานจนมาถึงเที่ยงวันนี้เลย แถมซื้อ Take away มาทานบ้านด้วย ข้าวมาตรฐาน 250g. เยอะมากเรายอมรับว่าทานไม่หมดแน่ะค่ะ เหลือข้าวนิดนึง ส่วนความเผ็ดเราลองทานแบบเผ็ดมาตรฐาน กะ ระดับที่ 1 คิดว่าระดับที่ 2 น่าจะพอดีสำหรับเรา
    เมื่อวานนี้ที่เราสั่งไปก็มี

1. ข้าวแกงกะหรี่รวมมิตรหมูชุปเกล็ดขนมปังทอด+ชีส ชีสให้เยอะมากๆและยืดดดดดดด รสซอสแกงกะหรี่กลมกล่อมอร่อยค่ะ ข้าวที่ใช้ก็เป็นข้าวญี่ปุ่น เคยทานข้าวแกงกะหรี่หมูของฟูจิว่าใช้ได้แล้วนะอันนี้เรียกได้ว่าประทับใจสำหรับเรา สมกับที่เรากะแฟนฝ่าฝนตกรถติด 3 ชั่วโมงเพื่อไปชิมจริงๆ

2. ข้าวหน้าไข่เนื้อซอสฮายาชิ อันนี้เราว่ารสออกไปทางอาหารฝรั่ง คล้ายซอสเกรวี่เนื้อของฝรั่งแต่เข้มข้นกว่า ซอสหอมกลิ่นเหมือนเขาไส่ไวน์ลงไปด้วยหรือเปล่าไม่รู้นะ ไม่เผ็ด กลมกล่อม ไข่ที่ห่อมาไม่สุกเกินไปยังดูชุ่มฉ่ำมากๆ อร่อยค่ะ แต่ส่วนตัวชอบข้าวแกงกะหรี่มากกว่า

3. สลัดชุดเล็ก ผักสด น้ำสลัดอร่อยมากกกกกก เป็นครีมใส่งา หอมมันงา อร่อยค่ะ

4. สมูตตี้มะม่วงผสมส้ม shake มาได้เนื้อเนียนรสพอดีหอมส้มหอมมะม่วงดีค่ะ

5. ข้าวแกงกะหรี่หมูชุบเกล็ดขนมปังทอดและเห็ดรวม อันนี้สั่งกลับบ้าน ใส่กล่องมีช้อนส้อมให้เรียบร้อย ขนาดห่อกลับบ้านก็ยังดูน่าทานค่ะ

6. ชาเย็น อันนี้เป็นชาลิปตันทั่วไป ให้นมสด น้ำเชื่อมมาเติมเอง

เบ็ดเสร็จเกือบแปดร้อยบาทค่ะ สำหรับเราอร่อยทุกอย่างเรียกได้ว่าทำเราติดใจงานนี้ คุณแฟนที่เราดันทุรังไปลากเขามาจากที่ทำงานร่วมชะตากรรมฝ่าฝนรถติดด้วยก็เรียกได้ว่าทานหมดเกลี้ยงทั้งที่บอกว่าไม่หิวนะ หายเหนื่อย หยุดบ่นไปเลย 5555555

ด้านการบริการ บริการน่ารักมากค่ะ เสริฟไวดี เสียดายที่คนเยอะมากเลยอดถ่ายรูปมาเลย แด้แค่หน้าร้านกะที่ Take away กลับบ้านมา เมื่อวานคนต่อคิวเยอะจริงๆ

จากคุณ : GetCha - [ 6 ก.ย. 51 18:59:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom