Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ขอขอบพระคุณ การรวมใจ ในการทำบุญร่วมกันของห้องก้นครัวในวันนี้ครับ...>>

love.... อยากจะบอกความรู้สึกที่มีอยู่ในหัวใจของผมตอนนี้เหลือเกินว่า      ผมปลื้มใจที่สุดอีกครั้งในชีวิต  ที่วันนี้  พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทั้งที่เคยพบปะ รู้จักกันมาบ้างแล้ว  และและอีกหลาย ๆ ท่านที่ส่วนใหญ่ยังไม่เคยพบกันเลย ทั้งในห้องก้นครัวเองและห้องข้างเคียง  รวมไปถึงจากเวปอื่น ๆ อีกด้วย  ที่เราได้มาร่วมกันทำบุญร่วมกันเป็นครั้งแรก  และขอให้เชื่อเถอะว่า  ครั้งนี้  เราทำสำเร็จไปแล้ว  เพราะจากจำนวน พี่ ๆ เพื่อน ๆ น่าจะถึง 100 ท่าน  ที่ได้มาร่วมงานในวันนี้  เรามาทำให้สังคมในพันทิปแห่งนี้สำเร็จไปแล้วอีกครั้งหนึ่ง  ซึ่งครั้งแรก  ก็เมื่อ Meeting ที่ผ่านมา    ในครั้งนี้   ผมเอง  ในฐานะเป็นผู้ชักชวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ให้มาร่วมแรง ร่วมใจกัน ในครั้งนี้     ทั้งท่านที่มาในงาน  และไม่ได้มา  แต่ก็ส่งปัจจัยมาร่วมทำบุญ  อีกทั้งท่านที่ไม่ได้มาร่วมกิจกรรมครั้งนี้  แต่ท่านก็ได้ส่งแรงใจมาร่วมงาน  แค่นี้  สังคมในห้องนี้  ก็อบอุ่นน่าอยู่ขึ้นมามากมายครับ

love...  ผมขอให้งานบุญในครั้งนี้  เป็นการเริ่มต้น  จุดชนวนในการทำบุญในครั้งต่อไปของหมู่มวลสมาชิกแห่งนี้  เพราะในครั้งหน้า ปัจจัยจากเงินทุนที่เรามีอยู่จากการร่วมกันทำบุญในครั้งนี้  เราจะเริ่มออกไปสู่สังคมที่ใหญ่ขึ้น  เราจะออกไปสู่ความเป็นส่วนรวมที่ชัดเจนขึ้น  ซึ่งทั้งหมดที่จะเกิดขึ้นในอนาคตนี้  ขอให้พี่ ๆ เพื่อน ๆทั้งหลายได้ทราบไว้นะครับว่า   มันจะเกิดจากกิจกรรมเล็ก ๆ จากกลุ่มย่อย ๆ ในวันนี้  เราอยากจะให้อะไรที่มากขึ้นแก่สังคม  เท่าที่เราจะทำร่วมกันได้ครับ

love.... ผมขอขอบพระคุณอีกครั้ง  กับทุก ๆ ท่าน  ทุก ๆ ความคิดเห็นและทุก ๆความร่วมมือจากทุกรูปแบบ  ผมได้มีเวลากลับมาที่บ้านในตอนนี้   เวลานี้ มาทบทวนกิจกรรมทั้งหมด   ผมบอกได้เลยว่า   เหตุการณ์เมื่อไม่กี่ชั่วโมงที่ผ่านมา  มันทำให้ผมนั่งน้ำตาไหลด้วยความปีติครับผม ขอบคุณมากครับ

love....แล้วเรา   จะมาพบกันอีกในโอกาสหน้า   ในเวลาที่เหมาะสม  ผมอยากจะขอให้การรวมใจกันในวันนี้   ครั้งนี้  เป็นปฐมบทที่ดีแห่งการเริ่มต้นครับ......สวัสดีครับ

** ขออภัยด้วยนะครับ วันนี้  ผมไม่ได้จับกล้องเลยครับ  แต่เดี๋ยวคงจะมีพี่ ๆ เพื่อน ๆ ฝีมือชั้นอ๋อง  นำภาพมาให้ชมกันนะครับ ... ขอขอบคุณมาก ๆ  กับพี่นุช nanonatt และพี่ผู้ชายครับ พี่ทั้ง 2 เหนื่อยสุด ๆ ผมทราบดี ขอบพระคุณเป็นพิเศษจากใจของผมครับพี่....love

จากคุณ : OverEat - [ 7 ก.ย. 51 15:43:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom