Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 145 ... อิ่มจัง ... ตังค์เหลือ (ช๊อป) อีกเยอะ ... ที่ปีนัง ภาค 2 <==

ตอนก่อนที่พี่ก้อยจะพักร้อนมาปีนัง มีน้องๆ ที่ทำงานหลายคนถามว่า ... พี่ก้อยไปทำอะไรที่ปีนัง ... ปีนังมีอะไรเที่ยวเหรอพี่ก้อย ... พี่ก้อยจะตอบประโยคสั้นๆ อยู่ประโยคเดียวค่ะ

ไปกิน ... ไปกิน ... ไปกินนนนนนนนนน

ตอนไปเดินเล่นๆ แถวๆผับเก๋ ตอนคืนแรกที่ไปถึง ตุ๋มคุณนายเย็นชา ตาดีเห็นป้ายนี่เข้าให้ค่ะ ... ชอบมากๆเลย ก็เลยขอชักภาพไว้เป็นที่ระลึกซะหน่อย

FAT DOES NOT MATTER TO US

ไปค่า ... ไปหาเรื่องกินกันต่อในปีนังกันเถอะค่ะ ของอร่อยยังรอพวกเราอีกเพียบบบบบ

วันนี้พวกเราจะไปเที่ยวไกลหน่อยนะคะ ...  จริงๆ คนมาปีนัง ถ้าอยากเห็นตัวเมืองปีนังชัดๆ ต้องขึ้น Penang Hill ค่ะ แต่ช่วงที่เราไปเนี่ย เค้าปิดซ่อมแซม ... ว้า ... ตอนแรกเซ็งเลยค่ะ แต่ทางบ้านพักเค้าแนะนำว่า ขึ้นไปไหว้พระที่ Kek Lok Si Temple ก็ได้ วัดจะอยู่สูงประมาณครึ่งนึงของ Penang Hill สามารถมองลงมาเห็นเมืองปีนังชัดเจนเหมือนกัน

เพราะฉะนั้นเพลนของพวกเราในวันนี้ก็คือ ... นั่งรถเมล์ไปที่ Air Hitam หาอะไรกินที่ตลาดแถวๆนั้น แล้วก็เดินขึ้นไปเที่ยว Kek Lok Si Temple บ่ายแก่ๆ กลับลงมา แล้วไป Tropical Spice Garden ที่อยู่ทางฝั่งเหนือของปีนัง

แล้วก็ค่อยย้อนลงทางตะวันออกเฉียงเหนือของปีนัง เพื่อมาหาอะไรกินมื้อเย็นริมทะเลแถวๆ Gurney Plaza จะได้ช๊อบด้วยค่ะ เพราะที่ Gurney เป็นห้างใหญ่ทีเดียว แถมช่วงเราไป เป็นช่วง Sale สุดๆ ของปีนังด้วยค่ะ ...

ลองตามดูนะคะ ว่าแผนของพี่ก้อยจะสำเร็จหรือปล่าว ...

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 7 ก.ย. 51 20:50:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom