Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย....เอี้ยเซี้ยฮวด...ร้านอร่อยคู่เมืองปทุมฯ มากว่า 40 ปี...>>

ผีเสื้อ....ถ้าท่านเป็นนักตระเวนชิม ในละแวกใกล้เคียงเมืองหลวงแล้ว  ปทุมธานี  น่าจะเป็นจังหวัดที่ท่านผู้แสวงหาของอร่อย  ต้องมาตระเวนชิมกันนะครับ  โดยเฉพาะเมนูกุ้งทั้งหลาย  ด้วยเหตุที่เมืองปทุมฯแห่งนี้  ติดกับลำน้ำเจ้าพระยา  ตลอดแทบจะทั่วตัวจังหวัดก็ว่าได้  

ผีเสื้อ...ถ้าท่านเป็นคอกุ้งเต้น  ก็ต้องรู้จักอึ๊งจั๊วกี่ อันลือลั่น  และยังมีอีกร้านนึงที่อร่อยไม่แพ้กัน ชื่อร้านประเสริฐ  ซึ่งจะอยู่ออกไปทางอีกด้านของปทุมฯ ไปทางที่จะไปแยดฃกถนน 345 อยู่ติดกับโชว์รูมรถอะไรซักอย่างนี่แหละครับ...อร่อยไม่แพ้กันทีเดียว

ผีเสื้อ...วันนี้  ผมอยากจะแนะนำร้านอาหารเก่าแก่  อายุกว่า 40 ปีที่เมืองปทุมฯแห่งนี้ ให้พี่ ๆ ได้รู้จักกันอีกร้านนึงนะครับ  ซึ่งบางท่าน  อาจจะเป็นลูกค้าประจำอยู่  ก็เป็นได้  ร้านนี้ชื่อเอี้ยเซี้ยฮวด  อยู่ที่อำเภอสามโคก...แหม  แค่โคกเดียวนี่ก็เหงื่อตกแล้วนะครับ  นี่ล่อเข้าไปตั้งสามโคก..............ฮา...นอกเรื่องอีกแล้ววิวัฒน์..ฮิฮิ

ผีเสื้อ...ทางที่จะไปร้านนี้ง่ายที่สุด  ให้ท่านขึ้นทางด่วนมาลงที่แยกบางพูน  พอลงมาปุ๊บ  ก็ตรงมาที่สามแยกโรงพยาบาลเซนคาร์รอส  ก็เลี้ยวขวาไป  ตรงสถานเดียว  ข้ามสะพานข้ามเจ้าพระยาไป  จนถึง 4 แยกสามโคก  ที่ตรงข้ามสะพานลอยไปจะเป็นลาดหลุมแก้ว...มีร้านแปโภชนา  อร่อยอีกแล้วครับ  อยู่ที่นั่นครับ..เราจะเลี้ยวขวาที่แยกนี้นะครับ  และก็ตรงไปเรื่อย ๆ จนถึงที่ว่าการอำเภอสามโคก  และจะมีสำนักงานการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคสามโคก  อยู่ตรงนั้นด้วย  ท่านก็มองมาฝั่งตรงข้าม  ก็จะเห็นธนาคารไทยพานิชย์  ตรงข้าม  ก็จะเห็นซอยเล็ก ๆ ที่ปากซอยจะเห็นป้ายร้านเอี้ยเซี้ยฮวดตรงนั้นครับ  เข้าไปเลยครับ 200 เมตร  ถึงแล้วครับ

จากคุณ : OverEat - [ 10 ก.ย. 51 13:38:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom