Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ชีส ทำมาจากอะไร...ใครรู้บ้าง

ใครพอจะทราบมั้ยคะว่า ชีส (Cheese) ที่เรามักจะใส่ในพิซซ่า หรือ ทาขนมปังเนี่ย ทำมาจากอะไร  เรากินเจ  (แต่เป็นเจที่อนุโลมให้ดื่มนมวัวได้ แต่เราเองเลือกกินนมถั่วเหลือง เพราะเป็นภูมิแพ้)   เพื่อนๆพอจะทราบมั้ยคะว่าทานได้รึเปล่า เราเคยถามบางคนบอกว่า กินไม่ได้เด็ดขาด เพระชีสได้มาจากส่วนผสมของกระเพาะวัว  บางคนก้บอกว่า ชีสมีหลายเกรด ประเภทราคาถูกๆจะไม่มีส่วนประกอบจากสัตว์ ต่างจากชีสที่ราคายิ่งแพง ยิ่งเสี่ยงว่าคนผลิตจะเอา ingredient แปลกๆมาใส่ลงไป   รบกวนด้วยนะคะ เราชอบกินพิซซ่า แต่ก็ไม่อยากแตกเจเลย ก่อนหน้านี้เพิ่งไปกินพิซซ่า Vegetarian ที่ Narai Pizzeria มาด้วยซิ  จะรอคำตอบด้วยใจจดจ่อนะคะ

จากคุณ : ซาลาเปาไส้ไก่ - [ 10 ก.ย. 51 16:54:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom