Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้ไปเที่ยว แนะนำร้านกินในโตเกียวของคุณบรึ๋ยศักดิ์

สืบเนื่องจากกระทู้ของคุณบรึ๋ยศักดิ์ ผมขอเอาหัวข้อมาตั้งเป็นกระทู้เองนะครับ เห็นว่ากระทู้หลายวันแล้ว กลัวตกไปข้างล่าง ไม่มีคนอ่าน

3 วันเที่ยวโตเกียวคงน้อยไปหน่อยนะครับ ผมจะไม่เขียนเรื่องไปเที่ยวนะครับ น่าจะหาได้จากข้อมูลทั่วไป ไป 3 วัน คงได้ไป Tokyo Disneyland, Tokyo Disneysea, ตลาดปลา Tsukiji (ถ้าไปไม่ทันตี 5 ตอนประมูลปลา ก็ไปตลาดมหาชัยก็ได้ครับ คงไม่ต่างกันมาก), วัด Asakusa, Tokyo Tower, Harajuku, Shinjuku, Shibuya, Ginza เอาว่าจะเน้นเรื่องกินแล้วกันนะครับ ความจริงการกินที่ญี่ปุ่นไม่ได้แพงอย่างที่คิดนะครับ แต่ต้องเลือกทานของที่เมืองไทยนำมาจากญี่ปุ่น จะรู้สึกเหมือนได้กินของถูกมากๆ ยังไงยังงั้นเลย ผมว่าถ้าไม่ได้เข้าร้านหรูมากๆ ญี่ปุ่นไม่ได้แพงกว่า Hong Kong หรือ Singapore เลย

จากคุณ : เฮ้าเจียะ - [ 11 ก.ย. 51 01:12:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom