Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<<Spinnecker>> พาเที่ยวลพบุรี ตระเวณกินก๋วยเตี๋ยว 7 ชามในสามชั่วโมง (ชั่วโมงที่ 2: ก๋วยเตี๋ยวเนื้อเปื่อย-น้ำพริกตามสั่ง)

สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาแล้วครับผม ต้องขอโทษจริงๆที่เมื่อวานหายตัวไปลึกลับ พอดีต้องระเห็จไปธุระด่วนเรื่องงานครับผม แต่วันนี้กลับมาต่อภาคสองแล้ว แห่ะๆๆ

จากกระทู้ที่แล้วดีใจมากๆที่มีคนลพบุรีอยู่ในก้นครัวเต็มไปหมดเลย ถ้ายังไงผมบรรยายตรงไหนผิดไปช่วยตักเตือนแก้ไขด้วยนะครับ เพราะข้อมูลต่างๆผมขุดคุ้ยออกมาจากความทรงจำที่สมัยเด็กๆมาอยู่ทีลพบุรีช่วงปิดเทอมทุกครั้งเท่านั้นเอง จึงอาจจะมีข้อผิดพลาดได้ครับ

มาต่อกันเลยดีกว่าครับ หลังจากชั่วโฒงแรกกินบะหมี่หยกต้มยำและผัดไทไปแล้ว ก็พาคุณเมียไปส่งที่บ้านยายครับ แล้วผมก็ฉายเดี่ยวข้ามฝั่งจากตลาดนัดมาเดินตลาดสดบ้าง เป็นตลาดที่ชาวบ้านเค้าเรียกกันว่าตลาดบนเมืองครับ ของขายเยอะแยะไปหมด ครึกครื้นดีครับผม

จากคุณ : Spinnecker - [ 11 ก.ย. 51 13:29:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom