Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำปลาตะเพียนยังไงให้กินก้างได้หมด

มีคนบอกว่าใช้อ้อยบ้าง
    หรือใช้สับปะรดบ้าง

สับปะรดยังพอรู้มาบ้างว่าหมักเนื้อสัตว์แล้วจะนิ่ม
    แต่อ้อยนี่จริงเหรอครับ

แล้วถ้าใช้พวกหม้อความดันจะได้มั้ยครับ

ที่บ้านชอบทำปลาตะเพียนต้มกับซึงฉ่าย (ผักกาดดองเค็ม)
    แต่หงุดหงิดก้างเล็กก้างน้อยที่ไม่มีที่มาที่ไหน ไม่ได้ออกมาจากกระดูกกลางของตัวปลาเลย
    อยู่ดี ๆ ก็แทรกอยู่ในเนื้อ(ได้ไงวะ)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : วี - [ 11 ก.ย. 51 21:26:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom