Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อาหารฝรั่งเศส กับ อาหารอิตาลี หรูๆ มื้อหนึ่งๆเป็นหมื่นเชียวเหรอครับ ใครชำนาญรบกวนขอความรู้

เข้าไปอ่าน review มา อาหารฝรั่งเศสหรูๆของ เชฟ gordon ramsey กับ เชฟ อื่นๆ
    อาหารนี่มื้อหนึ่งๆทานกันสองคนเป็น หมื่นเชียวเหรอครับ แล้วเห็นว่าทิบทีต้องอย่างน้อย 10%
    แปลว่าทิบทีเป็นพันๆบาท แล้วถ้าไม่ทิบเขาจะเป็นไรไหมครับ เขาจะฆ้อนเอาไหม

อาหารฝรั่งเศสทานกันสองคน ก็มี starter,main course,dessert ก็ 2 คนรวมได้
    6 จานเองแถมจานละนิดเดียว คิดเข้าไปได้ยังไงตั้งเกือบหมื่น

แล้วศัพท์ predessert กับ complimentary มันหมายถึงอะไรครับต้องจ่ายเงินไหม

สมมติว่าเราไปทานอาหารฝรั่งเศสแล้ว เราอยากทาน maincourse สัก 2 จานจะได้ไหม
    มันผิดปกติ หรือผิดมารยาทไหมครับ

จากคุณ : javafighter - [ 12 ก.ย. 51 00:12:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom