Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รีวิว...ทุกวันพฤหัสฯคนนอร์เวย์เขาทานอะไรกัน เข้ามาดูค่ะ

สวัสดี ค่ะเพื่อนๆ

วันนี้ข้าพเจ้าชวนคุณแฟน
    ไปทานอาหารเย็น ตามประเพณีนิยม ของคนที่นี่
    คือว่าทุกวันพฤหัส คนนอร์เวย์เขาจะทาน
    Potetball(มันฝรั่งผสม...ทำให้เป็นลูกกลมๆ
    ใหญ่ๆ) รูปในคคหที่ 21

แต่วันนี้ข้าพเจ้าไปทานเป็นแบบบุฟเฟ่ต์
    ร้านนี้เป็นครั้งแรกสำหรับเรา
    ก่อนๆก็จะทานกันแถวๆบ้าน
    ค่อนข้างผิดหวังเล็กน้อย
    ไม่มีเนื้อแกะค่ะ อาหารก็ไม่อร่อย
    เดี๋ยวมาดูกันค่ะ ว่าไม่มีเนื้อแกะ
    แล้วทางร้านทำอะไรไว้บ้าง

กลับมาถึงบ้านยังนึกเสียดายไม่หาย
    ว่าเราน่าสำรวจไลน์อาหารก่อน ที่จะไปจ่ายตัง
    (คุณแฟนข้าพเจ้า มักชอบไปจ่ายเงิน
    ก่อนทานอาหารทุกครั้ง พอทานเสร็จ
    ก็ลุกไปได้เลย)
    ไม่เฉพาะกับคุณแฟน ฝรั่งคนอื่นๆ
    เขาก็จะทำกันแบบนี้ น่ะ
    คือ จ่าย ก่อน แล้วค่อยไปทาน
    จ่ายก็เดินไปจ่ายที่เคาเตอร์เเคชเชียร์เลย

ไม่มีแบบบ้านเรานะค่ะ
    เรียกเช็คบิล พนักงานเสริฟ เอาบิลมาให้
    ที่นี่ไม่มีแบบนั้นจ้า

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 51 01:57:40

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 51 01:22:54

จากคุณ : คนไทยออสโล - [ 12 ก.ย. 51 01:19:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom