Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++++ รีวิวครั้งแรกในชีวิต กับ Le Petit Cafe' @ เชียงราย by mymelody_oil จ้า +++++++

ตามหัวข้อเลยเน้อ... ร้านนี้ มีคนเคยรีวิวนานแล้วนะคะ แต่อยากตามรอยค่ะ ตื่นเต้นมากเลยอ่า รีวิวนี้ ดีไม่ดีอย่างไร ขออภัยตวยเน้อเจ้า....

ไปแอ่วเชียงรายมาเจ้า ไปพักผ่อน+มิตติ้งกับเพื่อนๆ สมัยเรียนที่ไม่ได้เจอกันน๊าน นาน กับร้านกาแฟ  Le Petit Cafe' .... ร้านนี้อยู่บน ถ.สันโค้งน้อย เลยแยก รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์ ผ่านโรงเรียนสันโค้งเชียงรายจรูญราษฎร์และโรงเรียนอนุบาลสันติ ร้านจะอยู่ติดกับโรงเรียนอนุบาลเลยค่า

ร้านนี้ เปิด 9โมง ปิดประมาณ 2-3 ทุ่มนี่แหละค่ะ จำไม่ได้แหะๆ และไม่มีที่จอดรถด้วยเด้อ ต้องจอดติดถนน แต่ทางร้านจะมีป้ายบอกนะคะ ว่าวันนี้จอดฝั่งไหนได้ จอดแบบวันคู่วันคี่

ขออภัยด้วยนะคะ.... ที่บางรูปจะเบลอและไม่ชัด เพราะถ่ายจากมือถือล้วนๆ และไม่คิดจะทำลายน้ำด้วย เพราะอยากจะแนะนำร้านดีๆ ให้ได้ชม+ตามไปกินมากกว่า ออยทำ photoshop ไม่เป็น โลเทคอย่างแรง.....และคิดว่า รูปไม่ดีพอ และไม่สวยพอที่จะให้ใครเอาไปก๊อบ ทำมิดีมิร้าย อย่างที่หนึ่งในกระทู้แนะนำเดือดร้อนอยู่ค่ะ เราเข้าไปอ่านแล้ว เห็นใจจขกท. มาก และไม่อยากให้เกิดกรณีแบบนี้อีกนะคะ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 51 21:43:14

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 51 21:34:21

จากคุณ : mymelody_oil - [ 12 ก.ย. 51 21:31:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom