Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กำลังจะวันเกิดเพื่อน กะจะทำเค้กช็อคหน้านิ่มให้ อยากถามเรื่องส่วนผสมครับ

วันที่ 19 กย. นี้เป็นวันเกิดเพื่อนครับ อยากจะทำเค้กช็อคหน้านิ่มให้ แต่ความรู้ตรงนี้เป็น 0 จะใช้สูตรของ เชฟ อุ๋มอิ๋ม http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sweetheart-bakery&month=06-2006&date=22&group=2&gblog=4 อะครับ

1.อยากให้แนะนำยี่ห้อของพวกส่วนผสมต่างๆอ่ะครับ คือผมลองอ่านในกระทู้ของคุณ A Little Catz แล้ว แต่ก้ยังไม่รู้ครอบคลุมทั้งหมดอ่ะครับ อย่าง ผงวานิลลา ผงโกโก้ นมข้นจืด น้ำมะนาว โกโก้ พวกนี้ คืองานนี้ควักตังค์กันเอง แล้วทั้งผมทั้งเค้าก็ยังหาเงินเองไม่ได้ครับ -*- ไม่อยากซื้อผิด เสียดายของงงง

2.เหล้ารัม จำเป็นมั้ยครับ ? คือถ้ามันไม่มีผลกับรสชาติมากนัก ก็จะได้ไม่ต้องใส่ อายุไม่ถึงด้วย ซื้อไม่ได้ 555

3.มีเคล็ดลับ หรือคำแนะนำอะไรของสูตรนี้ (หน้านิ่มเบสิค ของคุณอุ๋มอิ๋ม) เพิ่มมั้ยครับ

แค่นี้ล่ะคร้าบบบบ
    ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : hankman - [ 13 ก.ย. 51 00:11:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom