Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ไปไหว้พระในวันหยุดสบาย ๆ แบบฝ่าพายุฝน ที่อยุธยาครับ....>>

love ... เมื่อวานนี้  ได้มีโอกาสหยุดอยู่กับบ้านกับเค้าบ้าง  ในรอบหลาย ๆ เดือนที่ผ่านมา  เนื่องจากภาระกิจในการตระเวนถ่ายภาพทั่วประเทศไทย ได้จบลงอีกรอบ  เป้นรอบที่ 6 ในชีวิตนี้...

love ... แต่ด้วยความตั้งใจที่มีมานานแล้วว่า  อยากจะไปไหว้พระให้สบาย ๆ ทั้งกายและใจ แล้วคงหาของอร่อย ๆ ที่นึกถึงและอยากกินอยู่ในตอนนี้  ก้เลยมาลงเอยที่อยุธยา  ด้วยเหตุที่ว่า  ใกล้หน่อยและมีวัดที่อยากจะไป  และรวมทั้งวัดที่กำลังจะอยากพาคณะพลพรรคชาวก้นครัว  ไปทำบุญให้กับเด็กกำพร้า ด้อยโอกาสกันในครั้งหน้าด้วยครับ  

love ... แถมผมเอง  มีร้านอาหารที่กำลังคิดถึง ๆ อยู่ 2 -3 ร้าน  ก็เลยบอก ๆ ไว้ในกระทู้ว่า  รถผมว่างนะ ใครสนใจ ไปด้วยกันได้นะครับ  และก็มีสาวสวย  อยากจะไปไหว้พระด้วยคนนึง  ให้ความสนใจ  ไปร่วมทางกับผมในครั้งนี้ครับ...

love ... เราออกจากกรุงเทพฯสายพอสมควร  คือประมาณ 10.00 น. เพื่อกะให้ไปถึงร้านอาหารที่ผมคิดถึงเป็นอันดับแรก ๆ ในช่วงใกล้เที่ยงพอดี ๆ จะได้ซัดซะให้หายคิดถึง....ไปกันดีกว่าครับ  ไปทำบุญไหว้พระด้วยกันครับ

จากคุณ : OverEat - [ 14 ก.ย. 51 15:05:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom