Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเรื่องที่เรียนทำขนมที่ต่างๆ หรือมีใครเรียนที่ Le Cordon Bleu แวะมานิดนึงนะคร้า

รบกวนถามเพื่อนสมาชิก มีใครเรียนทำขนมที่ le cordon bleu dusit บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อย

ขอเล่านิดนึงเผื่อจะเป็นแนวทางตอบนะคะ จริงๆเราเคยมีโครงการจะเรียนที่สาขาซิดนีย์ตอนไปเรียนต่อที่โน่น แต่ตอนนั้นที่บ้านไม่เห็นด้วย เลยไม่เรียน ทีนี้พอดีเรากับพี่ มีที่ว่างในบริเวณบ้านจะผันมาทำร้านกัน เราเลยอยากทำร้านเบเกอรี่ กาแฟ ไอติม บรรยากาศในสวน

ปกติไม่เคยเรียนเป็นเรื่องเป็นราว มีแต่เปิดตำราทำกินได้บ้างไม่ได้บ้าง แล้วก็อาศัยปรมาจารย์จากในก้นครัวนี่ล่ะค่ะ ทำให้ที่บ้านกินพอขำๆ

ทีนี้หากต้องทำเป็นเรื่องเป็นราว เราก็อยากให้หน้าตา รสชาดมันออกมามีมาตราฐาน มีคุณภาพดีๆ เหมือนที่เราชอบกินเอง ก็จะหาที่เรียนให้เป็นเรื่องเป็นราว แต่ทีนี้ไม่รู้จะเรียนที่ไหนดี คิดได้แต่ เลอ ที่เดียว(สถาบันในดวงใจ) ..555

พี่น้องก้นครัว ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่าหลักสุตรที่ไหน เป็นอย่างไร ดีไม่ดีอย่างไร คุ้มค่าแต่ไหน  

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : คุณนายรองเท้าแตะ - [ 15 ก.ย. 51 14:06:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom