Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

{Melbourne Kitchen} มาดู "กับข้าวบ้านๆ" โกอินเตอร์กันเร้วววววววววว (แถมด้วยปลาราดพริกให้อีกจานค่า)^^

สวัสดีค่ะ วันนี้เอฟขอนำเสนอเมนูที่เป็นกับข้าวบ้านๆ โกอินเตอร์สู่สากล ฮ่าๆๆๆ จะเป็นอะไรเสียไม่ได้ นอกจาก "กุ้งอบวุ้นเส้น" จานนี้นี่เองงงงง(เลียนแบบเสียงโฆษณา 55) เหตุที่ทำกับข้าวบ้านๆโกอินเตอร์เมนูนี้ เพราะว่าคุยกับเจ้าของสูตร(พี่มดสวน) ว่าจะทำอาหารของพี่มด 2 อย่างทาน(แต่ที่จริงว่าจะไม่ส่งการบ้านแหละ กะจะแอบลองทำดูก่อน สร้างความคุ้นเคย) แต่ด้วยความที่ลั่นวาจาไปแล้ว ก็มิอาจปล่อยปะละเลยได้ วันนี้เอฟเลยขอเริ่มต้นที่ "กุ้งอบวุ้นเส้น" ก่อน ส่วน "อินทรี อินซอส" ไม่รู้จะได้ทำรึเปล่าค่ะพี่มด เนื่องจากไม่รู้จักหน้าตาปลาอินทรีตอนสดๆค่ะ 555 (ซื่อบื้อซะไม่มี) เอาไว้ไปศึกษาก่อน แล้วค่อยว่ากันเนอะ อิอิ ^^"

อีกเมนูนึง "ปลาราดพริก" ด้วยความที่อยากทานปลา Flounder ทอดยังไม่หมดไป วันนี้เลยเอาอีกตัวที่เหลือจากวันก่อนมาทอด(ซื้อมา 2 ตัว ตัวนึงทำปลาทอดราดน้ำปลาไปแล้ว) จับมาทำเป็นปลาราดพริกซะเลย แต่ไม่ได้ทำน้ำราดเองนะคะ แอบซื้อมาจากร้านอาหารไทยชื่อดังร้านนึงแถว Lygon St. เพื่อความสะดวกรวดเร็วค่ะ อิอิ

ปล.วันนี้เอาภาพน้องหมาที่ Home stay มาฝากค่ะ เจ้าตัวนี้ชื่อ "เกอิชา" เป็นหมาพันธุ์พุดเดิ้ลผสมกับพันธุ์อะไรไม่รู้ หน้าตามันตอนเล็กๆบ้องแบ้วมาก วันนี้บังเอิญเปิดดูภาพเก่าๆเลยเอามาฝากกันค่ะ น่ารักเนอะ ^o^

จากคุณ : Macadamias MB - [ 15 ก.ย. 51 17:13:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom