Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***ชายหนุ่ม ไปกินอาหารคนเดียว ก็ไม่ได้หมายความว่าจะปลอดภัย*** [กระทู้บ่นบ้าไร้สาระ]{แตกประเด็นจาก D7002622}

ผู้ชายไปกินอาหารคนเดียว ก็โดนไถตังค์ได้ครับ ยืนยัน 555

แล้วไม่จำเป็นต้องเป็นผู้ชายตัวเล็ก รูปร่างผอมบางด้วย ผู้ชายตัวใหญ่ มีพุง แบบผมก็โดนได้

เหตุเกิดก็หลายปีมาแล้วครับ จำไม่ได้แน่ชัดว่าห้างไหน แต่จำได้ว่าอยู่ในร้าน Chester Grill ตอนสาย ๆ

สั่งอาหารมากินแล้ว พอกินเสร็จก็ยังนั่งโอ้เอ้อยู่ ซักพักก็มีผู้ชายคนนึง อายุน่าจะประมาณซักสามสิบกว่า ๆ ผิวคล้ำ ให้อารมณ์เหมือนคนรอรถที่หมอชิต เข้ามาถามว่า ตอนนี้กี่โมงแล้ว?

ผมก็ดูเวลาแล้วก็ตอบไป แต่แทนที่ชายคนนั้นจะจากไป กลับไปนั่งอยู่อีกโต๊ะถัดจากผม แล้วก็เริ่มบทสนทนาประมาณนี้ครับ

ผู้ชาย : เนี่ย ผมพึ่งออกจากคุก
    metalmen (เริ่มเหงื่อตก) : อ้อ ครับ
    ผู้ชาย : ออกจากคุกคราวนี้ก็ว่าจะขอกลับตัวเป็นคนดีแล้ว อยากกลับบ้าน จะไปบวช
    metalmen (คิดหนัก มันจะทำอะไรกรูมั้ยเนี่ย) : อืม ดีครับ
    ผู้ชาย : ผมไม่มีเงินค่ารถเลย อยากให้น้องช่วยเหลือค่ารถหน่อย จริง ๆ ผมจะใช้วิธีเดิม กระชากสร้อยก็ได้นะ แต่มาคิด ๆ ดูแล้ว เราจะกลับตัวเป็นคนดีแล้วนี่หว่า เลยเปลี่ยนใจ
    metalmen (งานเข้าแล้วกรู) : ...
    ผู้ชาย : ผมอยากได้แค่ค่ารถกลับบ้านเท่านั้นแหละ ขอไม่มาก ผมทำแค่นี้ไม่ได้ทำให้ผมรวยขึ้นมาได้หรอก ผมอยากจะกลับตัวจริง ๆ
    metalmen (mung มาพูดแบบนี้กับกรูก็ไม่ต่างกับที่ mung จะไปกระชากสร้อยคนอื่นหรอกวะ) : แล้วจะเอาเท่าไหร่?
    ผู้ชาย : แล้วแต่น้องจะให้
    metalmen (ควักแบงค์ 20 ให้ 2 ใบ แล้วพยายามทำเสียงให้มีเมตตาที่สุด) : งั้นผมให้พี่เท่านี้ละกัน คงช่วยเหลือพี่ได้
    ผู้ชาย : น้องครับ ถ้าแค่นี้อย่าให้พี่เลยดีกว่าครับ มันไม่พอหรอกนะ ไหน ๆ จะช่วยกันแล้ว ช่วยให้เต็มที่หน่อย พี่มีเงินไม่พอ พี่ก็คงต้องไปกระชากสร้อยคนอื่นอยู่ดี
    metalmen (ควักให้อีก 40) : ผมให้พี่ได้มากสุดเท่านี้จริง ๆ ครับ
    ผู้ชาย : ขอบใจมากน้อง ช่วยได้เยอะเลย พี่จะกลับตัวแล้วจริง ๆ

จากนั้นเขาก็เดินออกไปทางหน้าห้าง แล้วก็หายไปจากชีวิตผม

-----------------------------------------------------------------------------

เอ่อ ถ้าพี่คนที่ไถตังค์ผมไปเมื่อหลายปีที่แล้ว ได้มาอ่าน ตอบกระทู้หน่อยนะครับว่าตกลงพี่ได้กลับบ้านไปบวชหรือเปล่า หรือพี่ยังคงคอยไถตังค์ผู้ชายอ้วน ๆ ที่ไม่มีทางสู้ไปเรื่อย ๆ ก็เข้าใจอะครับว่าไถแค่คนเดียว มันไม่ทำให้พี่รวยขึ้นมาหรอก แต่ถ้าพี่ไถได้หลายคน พี่ก็ได้ตังค์ไปเยอะเหมือนกันนะนี่ yuck

จากคุณ : metalmen - [ 16 ก.ย. 51 12:04:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom