Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ ครัวเฮียแมว ]-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o--> "Raisin Muffin" ทำเองกินเอง...ง่าย ๆ <==o-o-o-o-o-o-o-o-

สวัสดีครับ @^^@

หายหน้าหายตาไปนาน...เริ่มจากการโดนห้ามโพสต์ 1 อาทิตย์เพราะตอบกระทู้แบบ "หยาบลามก" ก็ยอมรับการแบนนะครับ...แต่ไม่ยอมรับว่าผมเขียนอะไรที่ "หยาบลามก" แต่อย่างใด (ดังที่ผมเขียนไปบอกกับทีมงาน pantip แล้ว)

ขอบอกตามตรงว่า "โคตรเซ็ง" เลยครับพี่น้อง...แต่พอไม่ได้ตอบไม่ได้เขียนกระทู้นานเข้า ๆ ก็เริ่มรู้สึกเฉย ๆ ...ไม่รู้ร้อนรู้หนาวแต่อย่างไร ไม่รู้สึกว่าอยากเข้ามาเขียนกระทู้ไปซะงั้นครับ @^^@ ...นี่ยัยเจี๊ยบโทรมาเมื่อวานบอกว่าให้เข้ามาอ่านกระทู้ซะหน่อย...ก็เข้ามาเห็นเพื่อน ๆ หลายคนยังนึกถึงกันอยู่...ก็...เอาวะ (จะหยาบอีกมั้ย?) เข้ามาเขียนอีกทีก็ได้ครับ @^^@

ไหน ๆ ก็เริ่มบ่นมาแล้ว...ก็ขอต่อซะหน่อยละกัน เพราะปรกติผมไม่อยากเขียนอะไรที่มันเป็นงานเป็นการนักหรอกในที่นี้

ต้องขอบอกให้ทราบกันเลยว่าการที่ผมเข้ามาตอบกระทู้ (ไม่ว่าจะเป็นที่เว็บไหนก็ตาม) มีเหตุผลหลัก ๆ อยู่นิดเดียวเท่านั้นเองครับ...คือ..."เพื่อหาความสุข" ความสุขที่ได้มอบสิ่งที่เราพอจะรู้บ้างให้กับคนที่ต้องการ พอเค้าได้ใช้ประโยชน์จากสิ่งที่เราให้ไป...เราก็มีความสุขไปด้วย

ความสุขจากการได้พูดคุยพบปะกับเพื่อน ๆ ที่อยู่ต่างทิศต่างทาง ต่างสาขาอาชีพ ต่างวัย ต่างปัญหา...จากการอยู่ในเว็บมาสิบ ๆ ปี ตั้งแต่ยุค BBS โน่น...ก็จะได้ทราบได้รู้จักว่าคนที่เราพูดคุยด้วยนั้น...หลายคนที่ไม่สามารถพูดคุยกับตนอื่น ๆ ได้ในชีวิตจริง หลายคนที่เป็นคนพิการ หลายคนมีปัญหากับทางบ้านจนเหมือนอยู่โดดเดี่ยว หลายคนต้องจากบ้านไปอยู่คนเดียวในต่างแดน ฯลฯ ...ก็ได้ตรงนี้แหละที่เป็นเครื่องมือในการปฎิสัมพันธ์กับคนอื่น ๆ ...ได้ตรงนี้แหละที่ทำให้มีชีวิตต่อไปอีกได้

อยากบอกให้เพื่อน ๆ ทุกคนช่วยกันเข้ามามองทุกคนในแง่บวกกันเถอะครับ เข้ามาช่วยกัน "ให้" ช่วยกันแบ่งปันความสุขแก่กันและกันหน่อยนะ...แล้วทุกคนจะมีความสุขมากขึ้น ๆ ๆ @^^@

มีคนถามมาบ่อย ๆ ว่า "พวกเฮียแมวมีใครบ้าง?" ...ขอตอบให้ชัด ๆ แล้วจะได้ไม่ต้องพูดอีกนะครับว่า ผมไม่ว่างพอที่จะมานั่งแบ่งพรรคแบ่งพวกกับใครทั้งสิ้นครับ! ทุกคนในเว็บไม่ว่าจะห้องก้นครัว สวนลุม ไกลบ้าน ชานเรือน ฯลฯ ก็เป็นเพื่อนกันเหมือน ๆ กันแหละครับ ใครที่มัวมานั่งแบ่งพรรคแบ่งพวกเป็น พวกแก-พวกชั้น นั่นน่ะ...คงน่าสงสารมาก ๆ เลยทีเดียวแหละ ผมถือว่ามีเพื่อนมาก ๆ มีคนรักคนชอบกันมาก ๆ ย่อมดีกว่าการปิดตัวเองมากมายนักนะครับ @^^@

อีกอย่างก็คือ...อยากขอร้องเพื่อน ๆ ว่าอย่าคิดอะไรเป็นจริงเป็นจังกับพฤติกรรมแบบ "คุณแม่บ้านว่างงาน" นักเลยนะครับ ^^" ประเภทที่

"นี่เฮีย...เค้าว่ากันว่ายัย XXX น่ะเป็นคนที่...........เลยนะ...ระวังหน่อยนะ"
    "อีตา YYY เนี่ยทำ.................จริง ๆ นะ...ใช้ไม่ได้เลย..."

พัง...ครับ...พัง...จากคนที่ไม่มีอะไรกันเลยก็นินทาเรื่องไร้สาระกันซะเละเทะไปหมด! ...เรื่องคนอื่นผมไม่ทราบนะ...ถ้าสงสัยอะไรเกี่ยวกับตัวผมแล้วละก็...โทรมาหาได้เลย มาคุยกันตรง ๆ เลยครับ ไม่ต้องผ่านคนอื่นเดี๋ยวสีสันจะเยอะเกินเหตุ @^^"@

--------------------------------------------------------------

สองปีแล้ว...ขอบ่นยาว ๆ สักครั้งเถอะพี่น้อง

...แล้วก็จะไร้สาระต่อแล้วนะ...โฮะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ @^^@

จากคุณ : เฮียแมว - [ 17 ก.ย. 51 15:42:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom