Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### ความรู้สึกที่ไม่เคยคิดว่าจะได้จากร้าน "ยาโยอิ" เอสพละนาส ###

ทุกครั้งที่ผมกะแฟนไปเดินห้าง ผมมักจะถามแฟนเสมอว่าอยากกินไร
    ซึ่งแต่ละครั้งก็จะไม่มีปัญหากันในเรื่องหาร้านอาหารทานกัน เพราะเราทั้งคู่
    เป็นคนที่ทานอะไรกันง่ายๆ ได้ตั้งแต่ ร้านก๋วยเตี๋ยวข้างทาง ไปจนถึงอาหารแพงๆมื้อละหลายพัน  แต่.....
    ทุกครั้งที่แฟนผมบอกอยากทาน ยาโยอิ ผมจะแหยงๆหน่อย ไม่ใช่ว่าไม่อร่อยนะครับ แต่ช่วงแรกๆที่เราทั้งคู่ทานกัน ผมจะซดน้ำซุปมิโซะของทางร้านทีไร มันจะเปรี้ยวมากๆๆ จนมันทำให้ผมพาลไม่ชอบเข้าร้านนี้ไปโดยปริยาย
    และทุกครั้งที่แฟนผมบังคับให้มาทาน ผมก็จะสั่งพวกที่ไม่มีซุปมิโซะเลย และเมื่อทานเสร็จทุกครั้ง ผมจะคอมเม้นในใบแสดง คคห.ไปว่า "มิโซะเปรี้ยวมากๆ" ทุกครั้งจนหลังๆแฟนผมจะบ่นว่า จะเม้นไปทำไม เพราะยังไงเค้าก็ไม่สนใจอยู่ดี
    ผมก็จะบอกไปว่า ก็เม้นๆไปเถอะเพราะมันไม่อร่อยจิงๆนี่นา จากครั้งแรกถึงทุกวันนี้ผ่านไปซักห้าหกเดือน ซึ่งก็จะมีไปกินกันบ้างบางครั้ง
    และในที่สุด เมื่อบ่ายโมงวันนี้ ได้มีเบอร์โทรศัพท์ 02 โทรเข้ามาขอสายผม
    ผมก็งงๆ ปลายสายพูด
    "ขอสาย......"
    ผม          "พูดอยู่ครับ"
    ปลายสาย "ผม โทรมาจาก ยาโยอิ สาขาเอสพละนาส นะครับ ผม ผจก สาขา บลาๆๆๆ"
    ผม            "อ่ออ คับๆๆ"
    ปลายสาย   "ตามที่คุณได้คอมเม้นถึงซุปมิโซะของเราว่า มีรสชาติเปรี้ยวมาก ตอนที่ทางเราได้ทำการปรับปรุง รสชาติ ของซุปมิโซะแล้วนะครับ"
    ผม กำลัง งง "อ่ออ ไม่น่าเชื่อเลยคับ ผมไม่คิดว่าทางคุณจะโทรมานะครับเนี่ย แต่มันเปรี้ยวจิงๆนะครับ"
    ปลายสาย    "ครับ คือทางเราจำเป็นต้องใส่ใจกับความคิดเห็นของลูกค้าครับ
    สาเหตุที่ซุปเปรี้ยวเพราะว่า พนง เราไม่ได้คนซุปก่อนเสิร์ฟ เพราะจิงๆแล้วต้องคนซุปทุกๆห้านาทีครับ ทางเราต้องขอโทษ คุณ ..... ด้วยนะครับ"
    ผม             "ไม่เป็นไรครับ แต่ถึงตอนนี้ผมยังไม่อยากจะเชื่อเลยจิงๆนะครับ ว่าจะโทรมาจิงๆ"
    ปลายสาย     "ครับผม ยังไงโอกาสหน้าขอเชิญคุณ .... มาใช้บริการ ยาโยอิต่อไปนะครับ"

แล้วผมก็วางสายไป ผมบอกตามตรงนะครับว่าประทับใจมากๆ เนื้อหารายละเอียดที่สนทนา อาจไม่ตรงเป๊ะ แต่ใจความเป็นดังที่ผมพิมพ์แน่นอนครับ

สุดท้ายเลยอยากใช้เนื้อที่บอร์ดนี้ เข้ามาชื่นชมและบอกกล่าวเพื่อนๆในห้องนี้ ถึงความใส่ใจลูกค้าของ พนง และ ผจก ร้านยาโยอิสาขานี้ด้วยครับ

จากคุณ : voice from hell - [ 18 ก.ย. 51 16:35:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom