Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตามหากระทู้ของพี่ที่เรียนทำขนมที่Cordon Bleu

คือมีโอกาสได้อ่านกระทู้นั้นมานานพอสมควรแล้วครับ เป็นกระทู้ของพี่คนหนึ่งที่เรียนทำขนมที่Le Cordon Bleu (ไม่แน่ใจว่าจำผิดไหม) ภาพในกระทู้มีภาพเค้กสวยๆเยอะแยะเลยครับ ที่ติดตามากๆมีอยู่2ภาพคือ
    -ภาพที่มีขนมเค้กแต่งหน้าด้วยเอแคลร์ที่เคลือบด้วน้ำตาลคาราเมลและวางน้ำตาลที่เหมือนสายไหมไว้ข้างหน้า

-อีกภาพหนึ่งเป็นช็อคโกแลตลูกๆ วางซ้อนกันขึ้นไปเป็นกรวยสูงๆซึ่งท่านเจ้าของกระทู้ได้เขียนไว้ว่าตอนเอาขึ้นรถเมลล์คนมองกันเป็นแถว

ยังอ่านกระทู้นั้นไม่จบเลยครับเพราะช่วงนั้นไม่มีเวลา และตั้งใจไว้ว่าจะติดตามอ่านกระทู้เก่าๆของพี่คนนั้น แต่ทว่าดันจำชื่อกระทู้และชื่อLogInของพี่คนนั้นไม่ได้ เลยมาขอความช่วยเหลือพี่ๆในพันทิปว่าใครได้เซฟกระทู้นั้นหรือมีลิงค์ของกระทู้นั้นบ้างครับ อยากจะขอความกรุณาช่วยโพสต์ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ

Le Cordon Bleu หรือโรงเรียนสอนทำอาหารชั้นนำเป็นความฝันของผมครับ เลยอยากจะรู้ว่าเวลาเรียนเขาทำขนมกันขนาดไหน หน้าตาเป็นยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ช่วยตอบหรือแม้กระทั่งผู้ที่เข้ามาอ่านครับ

จากคุณ : songnana - [ 19 ก.ย. 51 19:10:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom