Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

'amenochikara’s Gourmet Tour' ep1 : Tokyo 'Uogashi Senryou' ที่Tsukiji และ Toride Ramen แถมด้วยของกินเล่นเล็กน้อยครับ

สวัสดีเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวก้นครัวครับ พอดีปิดเทอมที่ผ่านมาผมหนีไปจัดทัวร์ตระเวณกินมาครับ เลยไม่ได้เข้ามาห้องนี้ซะนาน แถมพอกลับมาก็มัวแต่ไล่อ่านกระทู้เก่า ๆ อยู่ เลยดองรูปไว้ไม่ได้โพสซักที

Gourmet Tour รอบนี้ก็ยังคงเป็นทัวร์เพิ่มน้ำหนักพากินพาชิมสารพัดที่ในญี่ปุ่นอีกเช่นเคย โดยเริ่มต้นที่ Tokyo และข้ามไปยังแดนของอร่อยที่ผมโปรดปรานเป็นที่สุดคือ Kansai หรือญี่ปุ่นฝั่งตะวันตกของเกาะฮอนชูครับ (Osaka, Kyoto … etc) ส่วนจะมีอาหารคาวหวานแบบไหนให้ชิมให้ชมกันบ้างขอเชิญติดตามได้เลยครับ แม้ทัวร์นี้จะเป็นระยะเวลาสั้น ๆ แค่ 5 วันแต่ผมก็ถ่ายรูปของกินมาเยอะพอสมควร บวกกับนิสัยไม่ชอบโพสกระทู้ยาว ๆ ของตัวเอง คาดว่าคงต้องแยกโพสเป็น7-8 กระทู้ถึงจะจบครับ

Main ของกระทู้นี้คือ ร้าน Uogashi Senryou ที่ตลาดปลาTsukijiและร้านราเมนที่ผมยกให้เป็นอันดับหนึ่งในดวงใจ (ในหมวดซุป Tonkotsu หรือ ซุปกระดูกหมู) ตอนนี้ คือToride Ramen ครับ

นอกนั้นก็เป็นรูปเก็บตกร้านริมทางระหว่างเคลื่อนย้าย ได้แก่ ของหวานร้าน patisserie Potager ,  Krispy Kreme Doughnuts อันลือลั่น ตบท้ายด้วยโฉบไป China Town ที่ Yokohama ครับ

อารัมภบทมายาวเกินพอแล้ว ขอเชิญร่วมเดินทางไปเพิ่มน้ำหนักกับผมได้เลยครับ
    เริ่มต้นกันที่สถานที่ในภาพนี้ ซึ่งหากเป็นนักตระเวณกินในโตเกียวแค่เห็นหัวมุมสี่แยกที่มีเจ้า Maguro ตัวเบ้อเริ่มเทิ้มนี่เป็นสัญลักษณ์ก็คงตอบได้ทันที โดยไม่ต้องอาศัยกลิ่นคาวปลาที่ลอยมาเป็นตัวช่วยว่า มันคือ ตลาดปลา Tsukiji!

จากคุณ : amenochikara - [ 19 ก.ย. 51 20:52:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom