Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลอร์ดจิม...โอเรียลเต็ล...

มีโอกาสไปทานข้าวที่นี่มาค่ะ..

สถานที่นี้เปลี่ยนแปลงปรับปรุงหลายรอบแต่ยังคงบรรยากาศ เหมือนใต้ท้องทะเลไว้เหมือนเดิม...

จองล่วงหน้าไว้นานพอสมควร  ดังนั้น ก่อนวันที่จะไปหนึ่งวัน ทางโรงแรมจึงโทรมาถามอีกที...เลยได้ที่ ดีพอสมควรค่ะ...

อาหาร มีมากชนิด แต่ไม่หลากหลาย  ถ้าถามว่าอร่อยไหม ก็ต้องบอกว่าเฉยๆ(ความเห็นส่วนตัวนะคะ)   แต่บรรยากาศดีค่ะ..

การจัดวางอาหาร ไม่มีป้ายบอก  ทำให้ไม่ทราบว่า อาหารชนิดนี้ คืออะไร ทำมาจากอะไร กินเดาๆ  

แต่ไม่ค่อยประทับใจคือ พนักงานที่เสริฟ  เวลารินน้ำดื่มเพื่อเติม  ทางโรงแรมใช้น้ำใส่ขวด คอยาวๆค่ะ  พนักงานรินสูงมากๆ  เวลาถูกเทลงมา น้ำจะกระเด็นออกนอกแก้วบ้าง ถ้าเวลาจะเท น่าจะให้ขวดห่างจากปากแก้วนิดหน่อยน่าจะดีกว่านี้

แต่เพื่อนที่ไปด้วย ประทับใจมากๆๆ ก็ดีใจ ค่ะ

ขอติเรื่องห้องน้ำนิดนึงค่ะ  ห้องน้ำกี่ปีๆๆ  ก็เหมือนเดิม  รูปแบบเดียวแบบเดิมๆ  พื้นเป็นแกรนิตค่ะ  แล้วมันวับเลย  ไฟเพดาน ส่องลงมา สะท้อน กับพื้น  ทำให้ห้องที่อยู่ตรงข้ามกัน  มองเห็นกันหมดว่า  ใครทำอะไร ท่าไหน..

ถ้าใครกลัวโป๊  ก็เอากระเป๋าวางไว้ตรงพื้นบังๆประตูนะคะ...

จากคุณ : ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง - [ 20 ก.ย. 51 06:22:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom