Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

/-*-/-*-/-*-/โลตัส คุณเสียลูกค้าจากผมไปแล้วหนึ่งคน จากการหลอกลวงด้วยโปรโมชั่นมีสินค้าแต่ไม่สามารถขายได้/-*-/-*-/-*-/

...สวัสดีครับ

วันนี้เหนื่อยทั้งวัน...

วันนี้พอรู้ว่ากลับกท.ไม่ทันแล้ว...เพื่อนก็ชวนขับรถไปซื้อเกมส์ที่โลตัสพัทยาซึ่งจัดรายการอยู่ที่โลตัสทุกสาขาครับ

เราเลือกที่จะไปพัทยาใต้ตรงถนนเทพประสิทธิ์เป็นที่แรก เนื่องจากไม่อยากเข้าไปรถติดในถนนพัทยาเหนือ เพื่อที่จะพาเพื่อนไปซื้อเจ้าเกมส์ตัวนี้ ซื่งมันอยากได้มากๆ ถึงกับลงทุนแคะกระปุกเอาเศษตังไปซื้อนะครับ ย้ำอีกทีว่าแคะกระปุก ซึ่งก็คือเงินเก็บของมันเพื่อที่จะเอาไปซื้อเกมส์ตัวนี้ ซึ่งราคาลดลงมาเหลือ4455บาท

เรามาถึงพัทยาใต้ก็ตรงดิ่งไปตรงแผนกของเด็กเล่น ปรากฏว่าเหลืออยู่ตัวเดียว เป็นตัวสีชมพู ตอนแรกก็จะซื้อแล้วแหละครับ แต่ เอ๊ะ ดูไปดูมา แบตอยู่ในเครื่อง(ถ้าของใหม่แบตจะใส่แยกออกมานอกเครื่องถูกไหมครับ เวลาเราซื้อสินค้าที่ใช้กำลังไฟ) ก็พอรู้แล้วว่าเครื่องนี้ต้องมีอะไรหรือเปล่าหว่า ก็เลยยังไม่ได้เอา

เลยออกมาดูที่พัทยาเหนือ ซึ่งตอนนั้น กว่าจะผ่านได้แต่ละแยกไฟแดง เลี้ยวได้แต่ละที ไม่ต่างจากขับรถแถวๆประตูน้ำเลย ลุ้นกันแทบฉี่เล็ดกว่าจะหลุดแต่ละแยกได้ เหนื่อยนะครับ หลงอีก เข้าแยกผิด ต้องไปวนพัทยากลางเข้ามาแล้วทะลุออกวงเวียนโลมา กว่าจะมาถึง-*- ก็เราอยากได้นี่นา ดีว่าเอาCR-Vไป ไม่เหนื่อยมากเท่าไร

มาถึงครับ เช่นเดิม ตรงดิ่งไปแผนกของเล่น หูยยย มีสีฟ้าด้วย ราคาแปะไว้ที่หมื่นสองนิดๆ อ่าว ทำไมไม่ลดราคาหล่ะ เราก็เลยให้เขาเช็คให้ ก็เช็คไป ปรากฏว่าราคาก็ยังเป้นหมื่นสองอยู่ดีๆ เลยไปหยิบโปรชัวร์มาให้เขาดู เขาก็ตรวจสอบระบบให้ ต่อมาก็บอกว่าไม่ทราบโปรนี้ ซักพักก็บอกประมาณว่าขายให้ไม่ได้ เพราะราคายังไม่ปรับลงมา อ่าว เราก้งง ยังไงเพื่อนมันก็จะเอาให้ได้ (ถ้าเป็นเด้ย เต้ยกลับไปนานแล้วแหละครับ)ในเมื่อยังอยู่ในเวลา แล้วของก็มีอยู่ตรงหน้าเราแน่ๆ

ก็เลยคุยกันใหม่ ทางนั้นเขาก็เช็คกับที่ไกล้ๆให้ ปรากฏว่า ไปเช็คที่พัทยาใต้

*****รู้ไหมครับ ถ้าเราเอาสินค้าที่พัทยาใต้ ตอนนั้น มันคือสินค้าที่รอส่งคืนบริษัทเพราะมันเสีย แปลว่าอะไร แปลว่าทางคุณย้อมแมวมาขายให้เราอย่างนั้นหรือ******

โอเคไม่เป็นไร ต่อมามีผู้จัดการสาขามาคุยกับเราครับ พี่เขาดีมากๆ พยายามเช็คให้ทุกอย่าง เราก็โทรเข้าคอลเซ้นเตอร์ให้ดูเรื่องให้ พี่เขาก็บอกว่าขายให้ไม่ได้ครับ ย้ำว่าพี่เขาน่ารักมากๆ

...ผลคือ เขาปล่อยสินค้าให้เราไม่ได้ เพราะ ว่า มาคนละล๊อตกัน*****

สินค้าตัวเดียวกัน แบบเดียวกัน บาร์โค้ทเดียวกัน แต่เราซื้อไม่ได้....

ใจผมรู้แล้วแหละว่าอะไรคืออะไร ทุกคนหลายคนคงรู้แล้วแหละครับ

คุณหลอกลวงผู้บริโภคนั่นเอง เอาของเก่ามาขาย

ของมีแต่ขายไม่ได้ เพราะ....เข้าใจ....แล้วว่า โปรโมชั่นหลอกลวง.....

เราไม่โทสาขาเลยครับ แต่เราเข้าใจทุกอย่างว่า คุณหลอกลูกค้าไปวันๆ.....

เราเดินกลับด้วยความผิดหวังมากๆของเพื่อน ข้าวก็ไม่ได้กิน ไปบ่าย4กลับถึงศรีราชา2ทุ่ม เพื่ออะไร ถ้าไม่อยากได้สินค้าจากคุณ ผมผิดหวังกับโลตัสมากๆครับ ที่คุณไม่ได้ใจเราไป

ดังนั้น ต่อไปนี้ คุณคงไม่ได้ใจจากพวกผมเหมือนเคยแหละครับ ผมยอมเข้าที่อื่น ที่ดูไม่หลวกลวงแบบนี้

เรื่องที่เล่ามาทั้งหมด ขอยืนยันด้วยความสัตย์จริง ว่าคือเรื่องจริงทุกประการ

และขอรบกวนว่า ถ้าใครเข้ากระทู้นี้แล้ว ขอแรงโหวตคนละหนึ่งจิ๊ก ให้ขึ้นโหวตด้วยเถอะครับ ก่อนที่ใครจะมีคนหลงกลโปรกระโหลกกระลาหลอกลวงผู้บริโภคไปวันๆ

ที่จริงเพื่อนผมวีนมากกว่านี้แหละครับ แต่ผมก็ปรามๆไว้ เพราะยังไง เราก็ไม่ได้ของจากทางโลตัสอยู่ดี

แม้จะมีหมายเหคุว่า สินค้านี้ ราคาอาจเปลี่ยนแปลงได้ แต่นี่มันไม่ใช่อ่ะ....

วันนี้ผมเหนื่อยมากทั้งวัน ถ้าทางโลตัสอยากจะชี้แจงอะไร

รบกวนทิ้งไว้ในนี้ หรือ e-mail i_tuey1@hotmail.com นะครับ

แล้วผมจะรอคำแก้ตัวจากคุณว่าทำไม ขายสินค้าไม่ได้

จากคุณ : หลานยายจุล - [ 20 ก.ย. 51 21:19:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom