Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ ประกาศผลการแข่งขัน ก้นครัวนอกเรื่องกินจุ ครั้งที่ 1 และลงภาพบรรยากาศก่อนแข่ง+หลังแข่ง (ระหว่างแข่งไม่มีครับ) +++

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณผู้แข่งขันทุก ๆ ท่าน ผู้ร่วมเชียร์ร่วมกินทุก ๆ คน
    ร้านไจแอนท์แสนอร่อย กับน้อง ๆ พนักงานที่บริการอย่างดีเยี่ยม
    ที่ช่วยกันสร้างสีสันให้งานครั้งนี้ ผ่านไปด้วยดี(หรือเปล่าหว่า)
    แต่อย่างน้อยก็ได้เห็นว่า แต่ละคนกินกันอย่างมีความสุข เคล้ากับเสียงคุย
    เสียงหัวเราะอย่างสนุกสนานกันอย่างเต็มที่

งานนี้ติดขัดอันใดก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ และลืม ๆ ไปก็ได้นะ
    ไอ้ข้อติ ข้อบกพร่องน่ะ 5555555

งานนี้ใครลงชื่อแล้วไม่มา ทำแบล็คลิสต์ไว้เลยดีกว่ามั้ยนี่ (หุหุ ล้อเล่นค๊าบ) :p

งานนี้ได้รางวัลต่าง ๆ มาร่วมจากสมาชิกหลาย ๆ ท่าน ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างสูงด้วยครับ ^___^

งานนี้ได้ของว่างมากมาย จากพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ช่วยกันทำมาให้ชมให้ชิมกันระหว่างที่ผู้แข่งขันทำการแข่งขันกันอยู่
    เพื่อประทังความหิวโหยของผู้ชมผู้เชียร์ :D

งานนี้มีรายการทีวีทางอินเตอร์เนต ไปถ่ายทำเก็บภาพการแข่งขันด้วย นั่นก็คือรายการชิวหาพาชิม จากฟุ๊คดุ๊คทีวี ขอบคุณมากครับ
    ศึกไหม !!!

พึมพำมาพอควรละ ประกาศผลเลยดีกว่าครับ อิอิ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ผลการแข่งขัน ก้นครัวนอกเรื่องกินจุครั้งที่ 1 @ Giants Yakiniku วันที่ 20 กันยายน 2551

ผู้ชนะเลิศ ได้แก่

เฮียแมว ขวัญใจแม่ยกก้นครัวนั่นเอง !!!

ด้วยสถิติ กวาดอุปสรรคที่ตั้งไว้ได้ทั้งหมด รวมกับเนื้อไปอีก 6 จาน(ใหญ่)
    โดยเนื้อมีน้ำหนักจานละ 200 กรัม
    รวม 6 จานทั้งสิ้น 1.2 กิโลกรัม
    และเมื่อนำมารวมกับ หมู ไก่ ปลาหมึก ปลาแซลมอล กุ้ง เห็ดออรินจิ กิมจิ ผักยำ ซุป และข้าวที่เป็นอุปสรรคแล้วด้วยละก็

น้ำหนักที่เฮียแมวซัดไปทั้งหมดภายในเวลา 45 นาทีนั้น มากมายถึง 3 กิโลกรัมเลยทีเดียวครับ ... โอ้ว แม่เจ้า !!!

ส่วนอันดับ 2 มี 2 คนร่วมกันก็คือ น้องตวง ตวงสิทธิ์กับพี่เอก อาหย่อยครับ
    ซัดเนื้อไปทั้งหมด 5 จานเท่า ๆ กัน
    แพ้เฮียแมวไปเพียง 1 จานเท่านั้นเอง น้ำหนักรวมเฉลี่ยที่กินลงไป ก็อยู่ที่คนละ 2.8 กิโลกรัมครับผม ไม่เบาเลยทั้ง 2 คนนี้ :D

ส่วนอันดับ 3 ไม่มี มีเป็นอับดับ 4 เดี่ยวครับ
    กับสาวคนนี้ เมเม่ นั่นเอง กินเนื้อไปทั้งหมด 4 จาน น้ำหนักรวมที่กินไปทำได้ที่ 2.6 กิโลกรัมครับ สุดยอด ผู้หญิงอะไรเนี่ยยยยยยย ^__^

ส่วนอันดับ 5 ร่วม มี 2 ท่านครับ ได้แก่ พี่วัฒน์ กับ พี่กอล์ฟ
    ซัดกันไป 3 จานเท่า ๆ กัน น้ำหนักรวม 2.4 กิโลกรัมครับ

และก็ 3 อันดับสุดท้ายที่มารวม ๆ กัน ที่อันดับ 7 ร่วมก็คือ
    พี่มิค น้องยศ และคุณแอมป์ อีก 1 สาวของเราที่ลงแข่ง
    ทำไปได้ทั้งสิ้น 2 จาน น้ำหนักรวม 2.2 กิโลกรัมครับ

ทั้งหมดนี้คือผลการแข่งขันในระยะเวลา 45 นาที ที่กำหนดไว้ครับ
    แต่หลังจากนั้น 3 อันดับสุดท้าย ไม่มีวี่แววว่าจะหยุดกินเลยแม้แต่น้อยครับ (น่ากลัวมาก ๆ)
    เพราะว่า 3 ท่านสุดท้าย ถ้าจับมาแข่งกินทน กินจุ กินนาน ๆ รับรองได้มีเสียว มีลุ้นสนุกกันมากกว่านี้แน่นอน
    (แต่คนเชียร์จะท้องกิ่วซะก่อนนะสิครับ 55555)

เอาเป็นว่า สถิติทั้งหลายที่แจ้งไว้ เอาไว้ดูขำ ขำกันนะครับ อย่าซีเรียส(แต่ทั้งหมดเป็นเรื่องจริงนะ ไม่ได้โม้!!!)

เพราะทั้งหมดทั้งมวลสำหรับการจัดงานในครั้งนี้ขึ้นมานั้น เพื่อสร้างสีสันให้กับโต๊ะก้นครัวของพวกเราชาวพันทิป
    ให้ได้พบปะสังสรรค์เฮฮากัน อย่างมีความสุข สนุกสนานกับอาหารการกินและการพูดคุยกันฉันท์มิตรครับ

ด้วยความขอบคุณและด้วยความยินดี จาก .... ทีมจัดงานครั้งนี้ครับ
    (ลุงช้าง, พี่นุชหมี, โกเอ๋+ซ้อนุช และผมเองครับ)

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 21 ก.ย. 51 19:00:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom