Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

============ สูตร 3 มาแล้วค่ะ Hokkaido Milky Loaf ==============

หน่องทำ  ขนมปัง  Hokkaido Milky Loaf  มา 2 สูตรแล้วนะค่ะ  นี่เป็นสูตรที่ 3  ที่หน่องได้มาจาก คุณมล แห่ง บ้านแม่เจเจ     โดยคุณเจซองเป็นผู้นำมาเผยแพร่ ให้พวกเราได้ทำการทดลองทำกัน   ขอบคุณมากมายเลยค่ะ เพราะขนมปังที่คุณเจซอง สรรหามาให้หน่องทำนั้น  มันเหนียวนุ่มมากๆ   เยี่ยมไปเลยค่ะ    (ไม่ได้โม้นะค่ะ)   ฮ่าฮ่าฮ่า

ไม่รู้คุณเจซองจะมีสูตร  4 สูตร  5 มาให้หน่องทดลองหรือป่าว    

ถ้าจะถามว่าสูตรไหนดีที่สุด คงบอกไม่ได้จริงๆ ค่ะ เพราะ สูตร 1  กับสูตร 2 จะคล้ายๆ กัน    นุ่มนิ่ม เนื้อละเอียด ส่วนสูตร 3 จะได้ความเหนียวนุ่ม  แล้วก็นุ่มมากกว่าด้วย อิๆๆ

ส่วนผสมของการทำสูตร  3 จะออกแฉะๆ หน่อยนะค่ะ ในการทำวันที่ 2    แต่ถ้ามีเครื่องแบบหน่อง สบายมากเลยค่ะ    ถ้ามือคงจะยากนิดนุงนะค่ะ   เมื่อนวดเสร็จก็ไม่ติดมือ    แต่ที่หน่องทำสูตร  1 กับ 2  ยังมีติดมือนิดๆ  ต้องอาศัยแป้งนวล    สูตร 3 หน่องแกล้งไม่มองมัน  คือทำเป็นไม่สนใจมันว่าจะแฉะหรือไม่แฉะ   คือปล่อยมันนวดไปเลยๆ   ถ้าขืนสนใจหน่องต้องทนไม่ได้แน่ๆ   คงจะเติมแป้ง  ซับเหงื่อ เป็นแน่แท้เลยทีเชียว  เพราะแฉะมากๆ

มาดูผลงานกันก่อน  นะค่ะ ว่าจะไม่ทำแล้วเชียว   คันมือ  ไม่ได้คันปากนะค่ะ อดไม่ได้จริงๆ

จากคุณ : wee_nong - [ 22 ก.ย. 51 12:48:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom