Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**สอบถาม**การทำปลาย่างซีอิ๋วครับ ?

รบกวนสอบถามถึงวิธีการทำ ปลาย่างซีอิ๋ว ครับ

เวลาไปสั่งทานปลาย่างซีอิ๋ว ที่ร้านอาหารญี่ปุ่น เค้าจะมีราดน้ำซอสอะไรบางอย่างที่ชิ้นปลา มีรสชาติออกหวานๆ สีดำๆ ข้นๆ ลักษณะคล้ายกับซีอิ๋วดำของไทย
    ไม่ทราบว่านั้นคือ ซีอิ๋วอะไรครับ ? หาซื้อได้ที่ไหน? ยี่ห้ออะไร? หรือมีวิธีการทำอย่างไรครับ? อยากทำทานเองที่บ้าน  ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : may_tu60 - [ 23 ก.ย. 51 15:54:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom