Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเล่าสาวขายเครปญี่ปุ่นที่ชั้น6แพทตินัมค่ะ

เห็นหลายคนในนี้มาเล่าเรื่องร้านอาหารไม่ง้อคนเลยแถมพูดจาแบบว่าสุนักยังอายเลย  ดิชั้นก้อเจอมาค่ะแต่สำหรับของดิชั้นเจอมามันชิวๆหรือเปล่าก้อไม่รู้นะ่ค่ะ

กลับไทยเดือนที่แล้วพอดีกำหนดกลับมานี่ก้อวันที่อังคาร 8 ค่ะพอดีวันที่6ซึ่งเป็นวันอาทิตย์ต้องทำใจไว้แล้วค่ะคนต้องแยะแน่ๆเลย ค่ะ   เลยชวนสามีไปแพตตินัมที่ประตูน้ำสักหน่อย ไอ้เราอยากได้เสื้อผ้าใหม่สวยๆมาไว้ใส่ที่นี่หน่อยน่ะค่ะ  

กว่าจะทั้งลากทั้งดึงทั้งอ้อนวอนสามีไปได้ ก้อบ่ายสองแล้วค่ะ แถมนั่งแท็กซี่ไปรถติดตั้งแต่แถวสยามไปจนถึงประตูน้ำเลยค่ะ  ไกล้นิดเดียวแต่รถติดเป็นชั่วโมงเลยค่ะ

แถมไปถึงสามีบ่นว่าหิว เลยพาแกขึ้นไปชั้นหกตรงศูนย์อาหารค่ะ คนเยอะมากๆกว่าจะหาที่นั่งได้ ดิชั้นโดนสามีบ่นไปหลายยกเลยว่าคนเยอะค่ะ  หลังจากแลกคูปองแล้ว

ก้อไปสั่งข้าวขาหมูให้แฟนคะ ส่วนตัวดิชั้นกินขนมจีนน้ำยาป่าที่เค็มมากๆแถมเผ็ดมากๆอีกต่างหาก

เลยนึกอยากกินของหวานแก้เ็ผ็ดหน่อย เดินหลายรอบหันหน้าหันหลัง เลยเลือกเครปญีปุ่นค่ะ ไปยืนรอคนเยอะมากๆ  

คนขายเป็นผู้หญิงสองคน หน้าลาวมากๆ ( หน้าเหมือนดิชั้นเลยค่ะดั้งไม่มีเหมือนกัน5555)

ดิชั้นนึกในใจขายของยังไงไม่มียิ้มเลยแถมไม่ดูด้วยว่าใครมาก่อนมาหลัง  นึกอีกทีก้อเข้าใจนะคงเหนื่อยค่ะ ไอ้ดิชั้นเห็นเค้าทำอยู่หน้าตามันน่าทานมากๆค่ะ เลยถามคนขาย

(ซึ่งดิชั้นคาดว่าน่าจะเป็นลูกจ้างค่ะ) เค้าว่าหน้าไรหรอคะน่ะคำตอบชีกลับมา หาดิชั้นห้วนๆฮ้าวๆคือ   อ่านป้าย   คำเดียวเท่านี้ค่ะ    

แต่ส่วนดิชั้นก้อไม่เป็นไรสงสัยคงเหนื่อย ก้อรอต่อไป ส่วนดิชั้นเห็นฝรั่งวัยรุ่นผู้หญิงสองคน รอนานแล้วมาก่อนดิชั้นอีก พวกเขายังไม่ได้ซักที ก้ออย่างที่บอกขายของยังไงไม่ดูคนมาก่อนมาหลังเลย

หน้างี้แทบไม่มองดูคนซื้อเลย   ดิชั้นเลยบอกฝรั่งสองคนว่า คุณอยากได้อะไรสั่งได้เลยค่ะ และพูดดังๆไปเลยนะ  ฝรั่งสองคนยิ้มให้ดิชั้นเลยค่ะ และกล่าวขอบคุณค่ะ

พอดีเห็นคนขายฝั่งซ้ายยื่นเครปที่เส็รจแล้วให้ผู้หญิงสองคนและถามอีกคนว่าเอาไส้ไร คนนั้นเลยบอกไม่เอา

พูดจบสองสาวหันหลังไป โอ้นังคนขายฝั่งซ้ายพูดดังมากเลยคะ ทั้งๆที่คนรอซื้อรอกันเยอะแยะเลย  ชีพูดขึ้นว่า    มาสองคนแล้วกูจะรู้ไหมว่าพวก -งึอยากแดกอันเดียว เสียอารมย์กูจริงๆ

Oh My God คิวต่อมาจะเป็นดิชั้นสั่งค่ะ แต่พอได้ยินแบบนั้นละขอบายเลยค่ะ ถึงไม่ได้ว่าดิชั้นแต่ว่าต่อหน้าลูกค้าเยอะๆแบบนั้นมันไม่สมควรหรอกค่ะ ไม่ได้เครปญี่ปุ่นขั้นเลยจะได้อยากกินปานนั้น

แต่มาคิดอีกที่ถ้าเป็นว่าดิชั้นหน่อยโอ้งานนี้สงสัยร้านนั้นพังแน่ๆเลยค่ะ  แต่คาดว่าสองสาวนั้นคงไม่ได้ยินหรอกถ้าได้ยินไม่แน่ร้านนั้นอาจพังก้อได้ค่ะ5555

ต้องขอโทษด้วยนะค่ะที่เขียนมาซะยาวเลย ไม่อยากอ่านก้อข้ามก้อลองสังเกตุดูนะค่ะได้เลยนะค่ะ

เอาเป็นใครไปทานอาหารที่ศูนย์อาหารแพทตินัมชั้นหก  เครปญีปุ่นมีร้านเดียวตรงกลางน่ะค่ะ

ที่สำคัญคนทำขายสองคนหน้าไม่มียิ้มเยค่ะ แบบเห็นแล้วหายอยากเครปไปนานเลยค่ะ

ส่วนดิชั้นอุตส่าห์อยากไปหาเสื้อผ้าสวยๆสุดท้ายไม่ได้ไรมาเลยค่ะ  ส่วนคุณสามีน่ารักมากๆไม่บ่นเลยเพราะแกบอกแกไม่ได้จ่ายตังเพราะดิชั้นไม่ได้ซื้อเลยค่ะ

จากคุณ : มาดามในยุโรป - [ 24 ก.ย. 51 03:34:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom