Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย....ซุ้มกอ...ร้านอร่อย ๆ รสจัด ๆ ที่สระบุรีครับ..>>

ผีเสื้อ...ช่วงนี้ กำลังเข้าสู่การท่องเที่ยวแบบตะลุยป่าหน้าฝน  ล่องแก่ง เที่ยวน้ำตกกัน  และเท่าที่ผมเคยสัมผัสมาในชีวิตการล่องแก่ง  ผมคิดว่า  การล่องแก่งที่ลำน้ำเข็ก มันส์ที่สุด ในระยะทางประมาณ 9 กิโล มีแก่งมันส์ ๆ โหด ๆ เกือบ 30 แก่ง เหนื่อยมาก มันส์มาก  รองลงมาจะเป็นการล่องที่ทีลอซูมุ่งขึ้นทีลอจ่อ  มันส์ ๆ ดีครับ และสุดท้าย ที่พะโต๊ะชุมพร  สุดยอดอีกที่ครับ...และถ้าท่านใด ยังไม่เคยล่องเลย  แนะนำให้ไปล่องแถวนครนายกกับแก่งหินเพิงกันก่อนนะครับ .... ชั้นปฐม ๆ เลยครับ

ผีเสื้อ...เส้นทางที่จะไปสถานที่ท่องเที่ยวทางแถบเพชรบูรณ์  ทุ่งแสลงหลวง  เราก็จะใช้เส้นทางไปทางสระบุรี ออกไปทางชัยบาดาล  ออกไปศรีเทพ  วิเชียรบุรี  บึงสามพัน เข้าเพชรบูรณ์ กันแทบทั้งนั้น  

ผีเสื้อ...ถนนเลี่ยงเมืองสระบุรี  มีมาหลายปีพอสมควร  แรก ๆ ที่มีถนนสายนี้  แทบไม่มีรถวิ่ง  โล่งดีมาก ๆ  แต่มาตอนนี้ รถมากมายใช้เส้นทางนี้ เพราะสั้น ประหยัดเวลาไปได้มากเลย  และร้านรวงต่าง ๆ ก็ตามมาเป็นดอกเห็ดหน้าฝนเลยครับ

ผีเสื้อ...บนถนนเลี่ยงเมืองนี้  ผมไปพบร้านอาหารอร่อยเข้าร้านนึง จากการแนะนำของคุณพ่อของน้องตูน ในก้นครัวนี่แหละครับ  ไปพบกันที่ร้านลุงจวบครับ  กำลังแซบอยู่เลย  หันมาเจอกันพอดี  โดยลุงจวบแนะนำ และน้องตูนจำผมไดพอดีครับ  ก็เลยได้ร้านนี้มา  และผมก็ให้พี่ที่ไฟฟ้าสระบุรี พาไปทานกัน หลายรอบ จนเป็นร้านประจำของผมไป  ในเวลาที่ผ่านมาทางสระบุรีแห่งนี้  ร้านซุ้มกอ ครับ....อร่อยมาก ๆ

...ความห็นทั้งหมดนี้  เป็นของผมแต่เพียงผู้เดียวนะครับ...

จากคุณ : OverEat - [ 24 ก.ย. 51 13:53:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom