Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[Calamity พาไปกิน] - - - - - ร้าน " อ้วนทรงไทย " ต.พันท้ายนรสิงห์ จ.สมุทรสาคร บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพง

สวัสดีครับทุกคน
    วันนี้ผมมีความยินดีที่จะมา Review
    ร้านอาหารซีฟู๊ดที่ขับรถไปไม่ไกลจากตัวเมืองกรุงเทพฯครับ

โดยร้านนี้คุณลุงของผม ที่ชื่นชอบในการเสาะแสวงหาของกินเป็นชีวิตจิตใจ
    เป็นผู้แนะนำมา ซึ่งคุณลุงบอกผมว่า แรกเริ่มเดิมทีไม่ได้ตั้งใจจะมากินที่ร้านนี้หรอก
    จะไปกินอีกร้านนึง แต่ก็ดันหลงทางเข้ามา พอดีเห็นป้ายร้าน "อ้วนทรงไทย"
    ชื่อแปลกดี ก็เลยขับรถดุ่มๆ เข้ามาจนเจอร้าน กลายเป็นว่าอาหารอร่อยใช้ได้เลยทีเดียว
    เป็นที่ถูกอกถูกใจ ก็เลยแนะนำต่อๆกันมา

ผมนั้นก็ว่างเหลือเกิน ชวนขับรถไปกินกันเลยละกันเนอะ
    จากกลางเมืองกรุงเทพฯใช้เวลาประมาณซัก 1 ชั่วโมงนิดๆ ก็ถึงแล้วครับ
    แต่ผมขอบอกไว้ก่อนว่า เส้นทางจริงๆนั้น ไม่ได้ไปง่ายเหมือนในแผนที่
    ที่แนบมาหลังนามบัตรร้านนี้เลยล่ะ

อ่อ นอกจากร้านนี้แล้ว มีอีกร้านหนึ่ง ชื่อ "ชายน้ำชายคา" อยู่ระหว่างทางที่เข้ามานี่
    ซีฟู๊ดอร่อยเด็ดเหมือนกันครับ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสก็จะนำมารีวิวให้ได้ชมกัน

-------------

อันนี้เป็นแผนที่บนนามบัตรของทางร้าน "อ้วนทรงไทย" ครับ

จากคุณ : Calamity - [ 24 ก.ย. 51 14:05:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom