Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ ครัวเฮียแมว ]-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o--> "ต้มส้มปลาสวาย" พิเศษให้ May May Smile เลยนะ <==o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-o-

มาว่ากันแบบเป็นเรื่องเป็นราวดีกว่า @^^@

โพสต์เค้ก โพสต์ขนมปัง โพสต์มัฟฟินไปกันเยอะแล้ว
    หลายคนตัดพ้อว่า "เฮียแมวเปลี๊ยนไป๋......" เดี๋ยวนี้ไม่ยอมทำกับข้าวแล้วเหรอเนี่ย?

เปล่าเลยยยย....ยังคงแร่ด ๆ ๆ ๆ ทำอาหารกินเองเหมือนเดิมแหละ
    แต่ไม่ได้โพสต์เป็นเรื่องเป็นราว...ขี้เกียจด้วยแหละ 555555

เมนูที่จะโพสต์วันนี้เป็นเมนูที่มีที่มาก็คือ...เพื่อนสาวใจดี๊ดี...คุณเมย์ - May May Smile แอบบ่นมาว่าอยากกินแกงส้มแป๊ะซะปลาอินทรีย์ทอด...ให้ทำให้หน่อย

โถ...ขอมาแบบนี้ก็เลยไม่ทำให้ซะงั้น 55555555555555

เปล่า ๆ ๆ ๆ ...บอกแล้วว่าจะนำเสนออาหารที่แปลกกว่านั้นหน่อย...คิดว่าคุณเมย์และเพื่อน ๆ คงจะชอบในรสชาติแน่ ๆ ครับ @^^@

ปลาสวาย หลายคนคงจะยี้~~~ ...เพราะมันจะรู้สึกว่าคาว...แต่รับรองว่าถ้าเอามาทำอาหารจานนี้จะไม่มีความคาวเลยครับ และซดน้ำได้คล่องคอดีมาก ๆ ด้วยล่ะ...จะใช้ปลาอย่างอื่นที่เนื้อมาก ๆ ก็ได้นะครับ (แต่ที่ผมทำกินมาน่ะ...ปลาสวาย ปลาบึก ปลาคัง ปลาโจก...ปลาประเภทนี้ทำได้ดีที่สุดครับ)

จากคุณ : เฮียแมว - [ 25 ก.ย. 51 18:10:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom