Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] อากาศร้อนๆ ชวนมาลองทำ "วุ้นแก้วมังกร" ทานเล่น พร้อมเป็นของฝากจากใจด้วยค่า ^^

สวัสดีค่า... วันหยุดอากาศร้อนๆแบบนี้ อยู่บ้านทำไรกันค่ะ?   ^^

ลูกปลาเอง...ตอนนี้เป็นแจ๋วค่ะ คนงานออกพร้อมกัน ทำงานบ้านเอง เหนื่อยม๊าก (- -")

ช่วงนี้เลยยุ่งๆทั้งวัน ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่น ไม่ได้ตามอ่านกระทู้ต่างๆ ขอโทดทีนะค่ะ

ถ้าใครโพสสูตรดีๆ หรือมีรีวิวแจ่มๆ ที่ตัวเองโพส หรือไปอ่านเจอแล้วคิดว่าไม่น่าพลาด

ก็ช่วยเอา link มาแปะให้ลูกปลาในกระทู้ข้างล่างนี้นะค่ะ จะเข้ามาอ่านทุกวันเลยค่า

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7032615/D7032615.html

แต่คงไม่มีเวลา นั่งเฝ้ากระทู้ ตามอ่านหน้ารวมเหมือนเมื่อก่อน ไปอีกพักใหญ่เลยค่ะ ><~

บ่นมาเยอะแล้ว เข้าเรื่องเลยดีกว่า....

คือเมื่อวานนี้ ลูกปลามีนัดกับสาวสวย คนเก่ง คนดังของก้นครัว ตั้งสองคนแน่ะค่ะ...  

คนแรก.. คิดไม่มีใครในก้นครัวไม่รู้จักสาวเก่งแถมหุ่นดีคนนี้แน่นอน พี่จุ๋ม .แม่สลิ่มค่ะ

พี่จุ๋มใจดี ทำขนมอร่อยๆมาให้ชิม...กริ๊ดดดดดดดด เลยค่ะ ดีใจสุดๆเลย ขอบคุณค่าพี่จุ๋ม

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7035616/D7035616.html

อีกคนเป็นสาว สว. ที่ทุกคนรู้จักกันดีเพราะเป็นเจ้าของเมี่ยงเทพฯและน้ำพันช์สุดอร่อย

แถมมักจะมีกล่องข้าวน้อยมาโพสยั่วน้ำลายใครหลายๆคนแถวนี้ทุกวัน น้าบี๊ "บ่งบ้ง" ค่ะ

เมื่อวานที่ออฟฟิตน้าบี๊มีเลี้ยงวันเกิด เลยนัดแนะให้ลูกปลาเอาเค้กมะพร้าวไปส่งค่า  ^^

กริ๊ดดดดดดดด ดีใจๆๆ ได้ทานขนมพี่จุ๋ม แถมน้าบี๊ยังมีของทานเล่นมาให้ติดมือกลับบ้านอีก

แต่.จะเอาอะไรไปให้ตอบแทนดีล่ะ... เพราะจะให้ทำเค้กไปให้พี่จุ๋มก็อาย ฝีมือยังไม่เข้าขั้น 555

แถมน้าบี๊ก็เพิ่งจะสั่งเค้กมะพร้าว เอาเค้กไปให้อีกคนทานไม่ไหว ไอ้เราก็ไม่ชอบไปมือเปล่าด้วยสิ

พอดีมีรถขายผลไม้วิ่งผ่านข้าวรั้วบ้าน เลยตะโกนสั่งให้จอด แล้วสอยแก้วมังกรสวยๆมาสี่ห้าลูก

นำมาแปรรูป แบบมั่วซั่ว ออกมาเป็น "วุ้นแก้วมังกร" คิดเอง..เออเองว่าอร่อย 555

จากคุณ : iTiMiTi - [ 27 ก.ย. 51 14:17:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom