Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอือมระอาตัวเองค่ะ ทำแกงเขียวหวานไม่เป็นมาสามปีแล้ว.ขอความเมตตาด้วยเจ้าค่ะ...

หงุดหงิดค่ะ เอือมระอาตัวเองค่ะ อยู่ต่างประเทศ ทำแกงได้หมดทุกอย่าง
    ข้าวมันไก่ก็ยังรุ่งได้ หลังจากฝึกไปสามสี่หน

แต่ไอ้เจ้าแกงเขียวหวาน จะเป็นตราแม่พลอย โลโบ้

ทำมาแล้วหลายแบบ เปิดสูตร ถามเพื่อน

ปรุงไงๆๆ ก็ไม่อร่อย กินแล้วหวานบ้าง เค็มบ้าง

คือเรื่องของเรื่องคือ เราไม่ค่อยกินแกงเขียวหวานเราเลย ไม่ค่อย รู้ว่าเราต้องปรุงเป็นรสไหน

แต่กินแล้วมัน แหวะมากๆค่ะ เลี่ยนๆๆ

ใครก็ได้ค่ะ ขอคววามเมตตา ช่วย

โพสสูตรแกงเขียวหวาน ที่ทำจาก

เครื่องแกงโลโบ้ ซอง  

ยี่ห้อ แม่พลอยก็ได้ค่ะ

ขอแบบ ละเอียดๆๆ น้ำตาลกี่ช้อน น้ำปลาแค่ไหน

คือ เรามึนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันนี้เราทำไปสองรอบ กินไม่ได้เลยค่ะ

โอ้ย ปวดตับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เลยต้องมาตั้งกระทู้ก้นครัวกระทู้แรกเลยนะเนี่ย

รบกวนด้วยนะคะ  แม่บ้านหรือ ท่านผู้รู้ ได้โปรด

เมตตา สงเคราห์ คนไกลบ้านอยากกินแกงเขียวหวานด้วยเถิดค่ะ

จากคุณ : คนไทยก็ทำได้ - [ 28 ก.ย. 51 15:22:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom