Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review ร้าน La Grande Perle มื้อกลางวัน

ร้านนี้เป็นทีมงานเก่าของร้าน AuBerge Dab (สะกดยังไงก็จำไม่ได้ค่ะ)
    เป็นอาหารฝรั่งเศสแท้ๆ สมัยก่อนจำได้ว่าที่หน้าร้านออแบจ ด้าบนี้จะมีรถหรูๆจอดอยู่เป็นประจำ
    ตอนหลังตึก Mercury ซ่อมแซม ทีมงานก็เลยย้ายไปอยู่ที่ตึก River City ท่าน้ำสี่พระยาค่ะ
    เราเคยไปมาสองครั้ง ขอรีวิวครั้งล่าสุดที่ไปมาตอนกลางวันก็แล้วกันนะคะ
    มื้อกลางวัน นอกจากเมนูปกติ จะมี Lunch set ซึ่งราคาไม่แพงเท่าไร คือ
    2 courses = 390 บาท
    3 courses = 450 บาท

สำหรับ 3 courses นี่จะมี ซุป หรือ สลัด, จานหลัก และขนมหวานค่ะ คิดว่า 2 courses ก็คงตัดขนมหวานออกไปมั้่งคะ

ทีแรกไม่ได้ตั้งใจจะมารีวิวในนี้ ก็เลยถ่ายรูปมาไม่ค่อยเยอะเท่าไร (กล้องเพื่อนอีกต่างหากค่ะ) แต่จะบอกว่าบรรยากาศที่ร้านดีมากกกก เครื่องเสียงก็ยอดมากค่ะ (ขนาดเราไม่ใ่ช่พวกบ้าเครื่องเสียงยังรู้สึกได้ว่าเสียงดีมาก) บริการก็เยี่ยมค่ะ

จากคุณ : optimiss - [ 30 ก.ย. 51 13:26:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom