Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น ๑๑ เอาใจคนกินเจด้วย .. Vegan Chocolate Cookies ... อร่อยแบบเข็มขัดสั้น ..(คาดไม่ถึงค่ะ) ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

หายไปนานอีกแล้วค่ะ
    เนื่องจากโรคภัยไข้เจ็บด้วยโรคเดิม ๆ ... แต่ตอนนี้สบายดีขึ้นแล้วค่ะ
    ก่อนหน้านี้ตรีงดบริโภคสัตว์บกนะคะ  แต่ตอนนี้งดบริโภคอาหารทะเล และอาหารอีกหลายอย่าง  เช่น นม ไข่ ฯลฯ
    เนื่องจาก ... แม่พาไปรักษาแบบแพทย์แผนไทย (หมอชุบ ที่จังหวัดนครปฐมค่ะ) กินยาไทย เลยงดกินอีกหลายอย่างเลยค่ะ
    ก็เลยโชคดีไปว่าช่วงนี้เค้ากินเจกัน ก็เลยเข้าทางกับการกินยาพอดี ^^

กะว่าถ้ากินยาไทยแล้วไม่ได้ผล (คือจะกินยาประมาณ 2 เดือนค่ะ)
    เหลือแนวไสยศาสตร์อีกทางค่ะ 555 ^^'

แต่ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ  ตรีว่าตอนไม่สบายเนี้ยะ มันได้ข้อคิดอะไรดี ๆ กับการใช้ชีวิตเยอะเลยค่ะ
    ปลงได้เยอะ ... เริ่มคิดได้เยอะขึ้นค่ะ  ว่าชีวิตนี้แค่ไม่เจ็บไข้ ร่างกายแข็งแรง แค่นี้ก็ถือว่าเป็นมงคลกับชีวิตสุด ๆ แล้วค่ะ ^^

... ว่าไปนู้นนนนน ....

แต่เรื่องความอยากกินขนมก็ยังมีอยู่เป็นปกตินะคะ
    วันนี้ก็เลยนั่งคิดว่าจะทำ ขนมอะไรกิน
    ก็เลยคิดถึงคุกกี้ค่ะ เพราะมันน่าจะง่ายที่สุดแล้วค่ะ

ก็เลยประยุกต์สูตรจากคุกกี้นมสด มาเป็น คุกกี้ชอคโกแลตแบบเจแต่ไม่จำเจแน่ ๆ ค่ะ
    ตรีว่ามันอร่อยมาก ๆ เลยค่ะ  กินไป.. ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้เลยค่ะว่ามันเป็นเจ 100 เปอร์เซ็นต์แน่ ๆ ค่ะ

ตอนนี้เลยชักสนุกกับการทำขนมแบบเจแล้วสิคะ ^^

จากคุณ : Triny - [ 5 ต.ค. 51 22:19:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom