Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 147 ... ไป Frankfurt แบบ จิ๊บๆ ... แล้วต่อด้วย France แบบจ้อยๆ ... ภาค 1 <==

เมื่อเดือนที่แล้วพี่ก้อยไปประชุมที่เยอรมันมาค่ะ ... ชีวิตมันยุ่งเหยิงๆ จนแทบจะไม่ได้คิดเที่ยวอะไรต่อ ตอนแรกกะว่า ประชุมเสร็จแล้วก็จะรีบกลับมาเลย

แต่ ...... ฮ่าๆๆๆ ฟ้ายังเป็นใจค่ะ ... ดวงพี่ก้อยกับการตะลอนๆเที่ยว ยังคงอยู่คู่กัน

พอดีได้รับลูกยุจากน้องสาวคนนึง ... ว่าพี่ก้อยไม่นั่งรถไฟมาหาเหรอ จาก Frankfurt มา France เนี่ยแค่สี่ชั่วโมงเอง แวะมาฝรั่งเศสซักสี่ห้าวัน มาพักด้วยกันก็ได้ ... อ๋ายยยยยยยย ... ยุขึ้นซะด้วยยย

เอาหล่ะ ... พอตั้งสติได้ว่า คนเรามันต้อง work life balance แผนการประชุมพร้อมเที่ยวของพี่ก้อย ก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่างขึ้นค่ะ

พวกเราในห้องนี้ หลายๆ คนคงจะคุ้นเคยกับพี่เอ๊ด Regenbogen ^_^ นะคะ พี่เอ๊ดอยู่เยอรมัน พอรู้ว่าพี่ก้อยจะไปนู่น พี่เอ๊ดก็จัดการว่า ... เดี๋ยวพี่มารับที่สนามบิน พาก้อยเที่ยวซักวันแล้วค่อยมาส่งที่โรงแรมตอนเย็นก็แล้วกัน

ดีใจๆๆๆ มากๆเลยค่ะ พี่เอ๊ดเมตตาเป็นธุระให้จริงๆด้วย ดีใจอีกอย่างที่จะได้เจอกิ่งไผ่สุดหล่ออีกด้วย หนสุดท้ายที่เจอกันที่เมืองไทยก็น่าจะเกือบปีแล้วนะคะ คงจะโตขึ้นอีกเยอะ

เป็นเพราะพี่เอ๊ดพาไปเที่ยว ... พี่ก้อยก็เลยได้มีโอกาสได้เห็นต้นแอ๊ปเปิ้ล ที่มีลูกดกห้อยระย้าแบบนี้ตามทุ่งริมข้างทางที่เราขับรถผ่านไป ทำให้คนไม่ค่อยได้เคยไปเมืองนอกเมืองไกลๆแบบพี่ก้อยตื่นเต้นได้เลยทีเดียวค่ะ

งั้น ... เดี๋ยวพี่ก้อยจะพาไปเที่ยวนะคะ ว่าสิบกว่าวันในเยอรมันกับฝรั่งเศส พี่ก้อยไปเจออะไรมาบ้าง ... คงไม่ใช่ทู้นำเที่ยวหรอกค่ะ เพราะพี่ก้อยไปแบบตามใจฉัน ไอ้ที่เค้าต้องไปเที่ยวเก็บให้ครบเนี่ย ไปไม่ได้ครบหรอกค่ะ ... ก็ไอ้นิสัย สบาย ... สบาย ... ไงคะ ที่ทำให้ไปเรื่อยๆ แบบสามารถนั่งจ่อมอยู่ที่ๆ เราสบายใจได้อย่างนานๆ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 19 ต.ค. 51 21:26:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom