Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 148 ... ไป Frankfurt แบบ จิ๊บๆ ... แล้วต่อด้วย France แบบจ้อยๆ ... ภาค 2 Wine Testing <==

มาเที่ยวต่อกันนะคะ ... พี่ก้อยนอนที่ Frankfurt ทั้งหมดสี่คืน ที่โรงแรม Courtyard by Marriott Frankfurt Messe โรงแรมนี่อยู่นอกเมืองออกมาหน่อย สงบร่มรื่นเชียวค่ะ เป็นโรงแรมเล็กๆนะคะ ไม่ได้ใหญ่โตอะไร สังเกตว่า คนที่มาพักส่วนใหญ่ จะเป็นพวกที่มาประชุมกัน อย่างเช่นกลุ่มของพี่ก้อยประมาณซัก 70 คน จะเห็นที่เป็นนั่งท่องเที่ยวมาพักที่นี่ไม่ค่อยมาก อาจจะเป็นเพราะว่ามันไม่ได้อยู่ในเมือง ไม่ได้อยู่ใกล้แหล่งเที่ยวต่างๆ

ห้องอาหารของโรงแรมนี้ ก็เล็กๆตามอัตภาพ แต่ก็มีของครบพอสมควรสำหรับอาหารเช้าแบบฝรั่งนะคะ

พี่ก้อยเป็นพวกชอบกินแป้งค่ะ ขนมปังเนี่ยชอบสุดๆ มันถึงได้อ้วนนนนนน

ขนมปังทางยุโรปอร่อยจริงๆ แถมด้วยแยมผลไม้สดๆ ... อ๋ายยยยยยย พี่ก้อยกินแบบนี้ ทั้งสี่วันเลยค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ วันปิยมหาราช 21:44:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom