Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าไม่มี เหล้ารัม ใช้ เหล้า Red lable แทนได้ไหมค่ะ

1. คือว่า อยากทำ ฟรุตเค้ก แต่ไม่มีเหล้ารัม มีแต่ Johnny Walker Red Lable และ Grand Manier
    อยากรบกวนถามผู้รู้ในห้องนี้ว่า สามารถใช้แทนกันได้ไหมค่ะ เพราะอยากใช้ของที่มีอยู่นะค่ะ แล้วถ้าไม่ไส่ จะมีผลอะไรไหม

2. การใส่เหล้าเป็นส่วนผสมในขนม เพื่ออะไรค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : traveller - [ 24 ต.ค. 51 16:10:00 A:58.11.71.155 X: TicketID:162544 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom