Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Calamity พาไปเที่ยว] - - - - - " One Night in เชียงใหม่ " ไปเที่ยวเชียงใหม่กันแบบสั้นๆ แต่กินกระหน่ำ ได้ใจความ ! ! ! !

สวัสดีครับพี่น้องและเพื่อนๆทุกท่าน
    วันนี้ผมจะพาไปเที่ยวเชียงใหม่กันแบบ รวบรัด
    คือผมไปมา 1 คืน ครับ
    เพราะผมตั้งใจว่าจะขึ้นไปเยี่ยมพ่อแม่ ของแฟนที่นั่น
    แต่ว่า แฟนผมว่างไม่ตรงกัน เลยไม่ได้ขึ้นไปด้วยกันสักที
    ก็เลยไหนๆก็ไหนๆ ไปมันซะ 1 คืน เลย !! (นานมาก)

นั่นแหล่ะครับ และก็เหมือนเคย
    ทริปนี้ เน้นไปที่เรื่องกินซะส่วนใหญ่ ตามปกติ มาตรฐานเดิมทุกอย่าง
    ต้องคอยติดตามดูครับ ว่าจะพาไปกินร้านอะไรกันบ้าง

ผมเดินทางไปถึงก็ค่ำแล้วครับ ไปนั่งเล่น จิบเบียร์ไปก่อนซักเล็กน้อย
    จากนั้นก็เดินทางมาที่นี่ ใครอยู่เชียงใหม่ น่าจะพอคุ้นๆวิวนี้อยู่บ้าง
    ผมกำลังอยู่หน้าร้านขายของกินแห่งหนึ่ง ซึ่งขายตั้งแต่ เที่ยงคืนเป็นต้นไป

... มีคน อ๋อ หรือยังครับ ?

จากคุณ : Calamity - [ 2 พ.ย. 51 14:46:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com