Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนสอนควายให้เป็นคนหน่อยครับ

นี้ถือเป็นการเปิดบริสุทธิ์ครั้งแรกในชีวิตที่เข้ามาตั้งกระทู้ในห้องก้นครัว
    ปกติจะสิงอยู่แถวเฉลิมไทย เวียนว่ายตายเกิดอยู่แถวนั้นครับ ไม่ค่อยสแลนแจ๊นไปห้องอื่นนัก
    แต่ครานี้มีความเดือดเนื้อร้อนใจอยากจะเข้ามาขอความช่วยเหลือจากคนหล่อคนสวยห้องก้นครัวหน่อยน่ะครับ

อันกระผมนี้เป็นชายไทย อายุก็ประมาณ 27 ปีกว่า ๆ เรื่องทำกับข้าวก็เก่งพอ ๆ กับจับลิงมาท่องสูตรคูณล่ะครับ T_T
    ยอมรับตามจริงเลยว่า อาหารอย่างเดียวที่สามารถสร้างสรรค์ออกมาได้ก็ไม่พ้นไอ้จำพวก ไข่เจียว ไข่ดาว ทั้งหลาย

แต่ทีนี้ ผมมีความจำเป็นต้องระเห็จมาอยู่ที่อเมริกากับแฟน ( แฟนผมมาอยู่ก่อนปีนึง ) เห็นราคาอาหารตามร้านแล้ว
    ได้แต่ปลงครับ ข้าวผัดจานนึงไม่ต่ำกว่า 300 บาท T_T แล้วตอนนี้ผมยังไม่มีงานทำด้วยก็เลยรู้สึกว่ามันแพงบรรลัยเลยครับ
    ถึงแฟนผมเค้าก็ยังบอกว่าแพงเลยถ้าเทียบกับทำอาหารทานกันเองที่บ้าน แต่แฟนผมก็แทบไม่มีเวลาเลยครับ
    ไอ้ไม่มีเวลาไม่เท่าไหร่หรอกครับเพราะหลังจากได้ชิมผัดฟักทองที่เธอทำให้ทาน T_T
    ผมก็ตระหนักได้ทันทีว่า ตรูคือที่พึ่งแห่งตรู !!!!!!!!!!!!!!!

จึงอยากรบกวนเพื่อน ๆ ชาวก้นครัวช่วยบอกสูตรการทำอาหารพื้นฐานให้ผมหน่อยนะครับ
    ไม่ต้องเอาหรูเอาเลิศนะครับ แค่พอทานได้อร่อย ๆ พื้น ๆ น่ะครับ กรุณาเห็นใจควายตัวนี้ด้วยนะครับ

ใครมีสูตรดีสูตรเด็ดอาหารง่าย ๆ ช่วยโพสบอกกันหน่อยนะครับ เห็นใจคนไกลบ้านนะ T_T

ช่วยบอกส่วนผสมมาให้ด้วยนะครับ มะรืนนี้จะได้ไปหาซื้อมาไว้ลองทำดูครับ
    ใครคิดว่าแกงจืดพื้น ๆ ไป แสดงว่าดูถูกควายตัวนี้เกินไปครับ เพราะผมไม่เคยทำเลยครับ T_T
    เพราะฉนั้นแกงจืดก็บอกมาได้ครับ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : zefirozh - [ 8 พ.ย. 51 04:11:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com