Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++++ ญาติมาแอ่วหา พาไปกินไหนดีนะ? นำเสนอสามร้าน ผาลาด ตะวันรอน, เฮือนห้วยแก้ว และเวียงจุมออน แถมอาหารเกาหลีค่ะ++++

เดือนที่ผ่านมาน้าจากกทม. มาเที่ยวหา ก็เลยพาไปกินข้าวหลายๆ ที่ แต่ต้องออกตัวไว้ก่อนว่า รีวิวคราวนี้ รูปไม่ค่อยเยอะนะคะ เพราะว่าเกรงใจน้าเค้า จริงๆ ไปหลายที่กว่านี้ แต่ได้ถ่ายมาแค่ที่ ผาลาดฯ เฮือนห้วยแก้ว แล้วก็เวียงจุมออน(นิดนึง) ค่ะ สองร้านแรกนี่... ข้าเจ้าไม่เคยไปมาก่อนเล้ยยย ถ้าไม่ใช่ว่ามีคนต่างถิ่นมาเที่ยว ก็คงไม่ได้ไปค่ะ

ก็... เริ่มที่ผาลาด ตะวันรอนก่อนนะคะ  ตอนแรกกะว่าขึ้นไปสักหกโมงคงพอดีแดดหมด แต่ลืมไปว่า เริ่มเข้าหนาวแล้ว มืดเร็ว ขึ้นถนนคดเคี้ยว (แต่ทางไม่ยากนะ ถ้าวิ่งคันเดียวไม่มีรถสวน หรือติดรถด้านหน้า ก็ไปสบายๆ ค่ะ) ไปถึงก็ประมาณหกโมงกว่า มืดตึ๊ดตื๋อเลย  -_-"  วันนั้นคนเต็มเลยค่ะ เพราะว่าเป็นวันเสาร์ โชคดีที่โทรจองไว้ก่อน (ล่วงหน้าสามชม.) เลยได้โต๊ะ ตอนแรกได้ไม่ติดระเบียง แต่ว่าพอดีมีโต๊ะติดระเบียงเค้าลุก ก็เลยได้นั่งค่ะ

แจกวิวก่อน

จากคุณ : nokepee - [ 11 พ.ย. 51 01:41:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com