Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เปลี่ยนแนวมาเป็น Maxican ** เข้าครัวมาทำ Nachos Supreme Salad** กันค่ะ

วันนี้เอาอาหาร Mexican มาฝากกันค่ะ

Nacho, Tortilla หรือ Taco คงหากินได้ง่ายๆใน Mexico หรือหลายๆรัฐของ USA จนตอนเด็กๆแอบสงสัยว่ามันเป็นอาหารคน American รึเปล่าเนี่ย....

แต่ที่เมืองไทย หากินยากเหลือเกิน หรือไม่ก็แพ๊งงง แพง

แล้วช่วงนี้ดันอยากกินซะนี่ เลยเดือดร้อนต้องไปหาวัตถุดิบมาผัดๆ โปะๆ

อ่ะนะ ต้องเอาซะหน่อย ถ่ายรูปทำรีวิวซะเลย (คิดว่าแค่สลัด น่าจะง่าย เหอเหอ) แต่ที่ไหนได้  ทำไม่รีวิวทำอาหารถึงยากกกก อย่างงี้เนี่ย  นับถือพี่ๆที่ทำ review อาหาร จังเลยค่ะ ไหนจะมือเลอะ กล้องเปื้อน น้ำมันกระเด็น ทำกันไปด้ายยย กรี๊ดๆๆ

ไม่พูดมากแล้วค่ะ เอาหน้าตามาให้ดูคร่าวๆก่อนนะคะ  อย่าเพิ่งปิดหนีกันน๊าเพราะมันอาจดูไม่คุ้นตา อิอิ

จากคุณ : rainbowbridge15 - [ 11 พ.ย. 51 19:58:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com