Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตาอบแบบแก๊ส ใช้ยากกว่าเตาไฟฟ้าแค่ไหนคะ

พอดีว่าที่บ้านมีแต่เตาไฟฟ้าเล็กๆน่ะค่ะ ตอนนี้อยากจะลองเริ่มทำในปริมาณที่มากขึ้น คิดว่าต่อไปถ้าจะเอาจริงเอาจังทางนี้ก็คงต้องลงทุนกับเตาใหญ่ แต่มีคำถามอยากถามดังนี้ค่ะ
    1.มันใช้ยากแค่ไหนคะ กลัวมากเลยค่ะ เคยเห็นคนจุดเตาอบแก๊สแล้วผวาเลย มันเป็นท่อต้องแหย่เข้าไป
    2.เห็นว่ามีเตาอบ1ถาด2ถาด 4ถาดก็มี คิดว่าซื้อแบบไหนจึงจะคุ้มคะ คิดว่าต่อไปจะเอาจริงด้านนี้อยู่แล้วน่ะค่ะ 2ถาดจะพอไหมคะ
    3.ถ้าใช้เตา2ถาด ใส่ถาดขนาด10*10นิ้ว ได้ครั้งละกี่ถาดคะ
    4.ร้านใดคะที่เราควรซื้อเตาอบ เห็นมีหลายยี่ห้อ เห็นว่าบางอันไม่ดีด้วย แต่ว่าบางคนก็ไม่ได้บอกชื่อมาตรงๆว่าอันไหนไม่ได้ กลัวเจอของไม่ดีน่ะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
    5.ราคาเตาอบ1ถาด และ 2ถาด ประมาณเท่าไหร่คะ

ขอบพระคุณที่ทุกท่านสละเวลาเข้ามาช่วยมือใหม่นะคะ

จากคุณ : torta - [ 13 พ.ย. 51 09:45:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com