Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชอบอ่ะ My Friends โฆษณาตัวล่าสุด ของ 100 Pipers <<<<เพื่อน ทำให้กันได้อยู่แล้ว

...สวัสดีครับ

อาจดูผิดห้องไปซักหน่อย แต่ช้าก่อน...

.......เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้......

...ไม่หนีไปจากDrinks แน่นอน ฮ่าฮ่าฮ่า

...หลายคน...คงผ่านหูผ่านตาโฆษณาตัวนี้กันมาบ้างแล้ว

สำหรับเต้ย "มันโดน" ครับ smile

ครั้งแรกนี่ เห็นโฆษณาทางหนังสือพิมพ์ตอนเช้า คืนหลังลอยกระทง1วัน^^

...วันนั้นแหละครับ เข้าใจโฆษณานี้ดีทีเดียว แทบจะรู้ซึ้งเลยแหละ เอิ๊กๆ

...พอเห็นโฆษณาตัวนี้ทางทีวี นั่งคิดกันไหมครับ แมร๊ง !!! ทำไมตรูต้องทำแบบในโฆษณาด้วยฟระ???

...เรื่องมีอยู่ว่า ...วันนั้น คืนวันพฤหัส คุณแบคทีเรีย(นามสมมติ) มันชวนเต้ยไปพัทยาครับ...

...แต่....หลังจากไตรตรองดูแล้ว ไม่ไปดีกว่า...เรื่องของเรื่อง วันนั้นจะดูซีรี่เกาหลี ฮ่าฮ่าฮ่า และขืนไม่มีดูก็ไม่ไป เพราะว่าพาหนะของมันวันนั้น มันซิลเกินไป หยอกเย้า ไม่ต้องเดาหรอกครับ ว่ามันไปยังไง

...วันนั้น ดูเจาะใจเสร็จ โอ้ววว เที่ยงคืนกว่าแหร่ะ นอนดีกว่า....ซีรี่ไม่ดูแหร่ะ ง่วงนอน

....หลับไปนานเท่าไหร่ไม่รู้ ....ปัง ปัง ปัง 5 เอ๊ยยย...

ตอนนั้นรู้แล้วแหละครับ ว่าไอ้คุณแบคทีเรียมันกลับไม่ถึงบ้าน ...แล้วก็คงจะเป็นใครไม่ได้ที่จะมาเคาะห้องตอนนี้

...เปิดประตู.... รับมันปุ๊บ มันเด้งขึ้นเตียงเลยครับ พี่น้อง....

...ตอนแรกเหมือนจะดีอยู่....เพราถมันถามว่า นอนกี่โมง...และกี่โมงแล้ว เราก็เลยถือโอกาสดูนาฬิกาเสียเลย ตี4 ได้แต่ด่ามันในใจ

...หลังจากนั้นครับ ชั่วโมงแห่งความสนุกได้เริ่มขึ้น

มันกรน กรนดังมากกกกกกกกกกกกกกกก หยอกเย้า กรูจานอน รกชัดๆ!!!

ก็เลยถีบมันทีนึง มันหยุดไป5วิ ครอกกกกกกกกกกก......TT

....ครึ่งชั่วโมงผ่านไป มันเอาใหม่ หายใจไม่ออก ซึดซัดๆ อยู่ข้างๆ ...แล้วก็กรนสลับกันไป

...ตอนนั้นก็ไม่รู้แหล่ะครับ ต้องนอนให้หลับ 555 หลับๆตื่นๆ จนกระทั่ง ซักตี5ครึ่ง มันเปิดประตูห้อง แล้วก้วิ่งออกไป...ซักพัก ไอ้คุณแบคทีเรียมันกลับเข้ามา

...ก็ถามว่า มรึงออกไปไหนวะ.... มันไม่ตอบครับ (ตอนหลังถึงรู้ว่ามันไม่รู้เรื่อง)

...มันก็ยังไม่กลับมานอนนะ เดินไปเดินมาในห้อง โครม!!! ตอนแรกนี่ เดาว่า อะไรมันต้องเจ๊งซักอย่างครับ แต่คิดแล้ว ไม่ลุกไปดูดีกว่า

...จนกระทั่งเกือบๆ7โมง มันถีบ....เลยเอาวะ ตรูไม่นอนแล้ว 5เอ๊ยยยย

...ลงจากเตียง พรืดดดดดดดดดดดดดดดด.....ลื่น......

น้ำเชี่ยอะไรฟระ....เดินไปเปิดไฟ นองพื้นTT มรึงวางบอมม์กรู....

...ไอ้ที่โครมเมื่อวาน โต๊ะญี่ปุ่นครับ ขาหักไปเรียบร้อย ขี้แง

....ยังๆ ยังไม่หมด จานแตก....

...ตอนนั้นก็ยังไม่รู้หรอกครับ ว่าน้ำอะไร...

...เลยเอาไม้ถูมาถู  รอบแรก....ทำไมมันเหนียววะ

เอาใหม่รอบสอง รอบสาม และรอบสี่.....ส่วนมัน นอนหลับครับT___T

***กรุณาข้าม ถ้ารับประทานอะไรอยู่ในปาก....

เพิ่งจะมาตรัสรู้เอาตอน10โมงครับ ว่า มันไม่ใช่น้ำแน่ๆ.....

ก็เลยไปถีบมัน....นกเอี้ยงเอ๊ยยย เล่นตรู ไอ้ที่ตรูลื่นอ่ะ มันอ้วกมรึงเรอะ

....สรุปว่า ไอ้คนเมามันไม่รู้เรื่องหรอกครับ ซักอย่าง....TT

ตื่นขึ้นมาแล้วบ่นปวดหัว...เลยหาพาราให้มันซะ

ถามว่าตอนนั้น โกรธไหม ไม่หรอกครับ แต่ด่าในใจ...ฮ่าฮ่าฮ่า

...ยังบอกกับมันก่อนมันไปเลยว่า จะเอาแยกไหน บอกก่อนนะ...หยอกเย้า

...ตอนที่มันกลับห้องได้ ก็โล่งใจแหร่ะครับ

....แล้วก็ค่อยๆคลายออกมาว่า คืนนั้น ไวน์ เหล้า อัลลิมิต หยอกเย้า

...ไม่แปลกใจเลยครับ เหอๆ....แปลกใจว่ามันกลับมาได้ไงแค่นั้น

...นี่แหล่ะ เพื่อน

...ทำไม....ต้องเปิดประตูให้มัน

...ทำไม....ไม่ด่าไม่โกรธมัน

....นี่แหละ....เพื่อนคำเดียวครับ

....แล้วคุณหล่ะ....มีเพื่อนที่พร้อมจะ ถามว่า....ทำไม หรือยัง

....ปล.

แอลกอฮอล์ ไม่ทำให้ความเป็นเพื่อนลดน้อยลง....

แอลกอฮอล์ ไม่ทำให้มิตรภาพดีๆหายไป

ถ้า....คุณ มี เพื่อน มิตรภาพเกิดขึ้นได้เสมอ^^

จากคุณ : หลานยายจุล - [ 16 พ.ย. 51 17:57:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com