Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เด็กกรุงพาชิม : อาหารเล็กๆ น้อยๆ ที่ Singapore

ทริปนี้ ตอนแรกคิดว่าจะลงดี หรือ ไม่ลงดี เพราะว่ามันนานพอสมควรแล้ว (ตั้งแต่ปลายเดือนตุลา) แต่ก็แอบดีกว่าพี่จาวหน่อยนึงอ่ะนะ ที่ดองเค็มญี่ปุ่นซะ :p
    ไม่ต้องหวังนะครับ ว่าจะมีพาไปเที่ยวที่ไหน เพราะไม่ได้ไปเที่ยวไหนจริงๆ อยู่แต่ในโรงแรม กับ ย่าน Orchard เท่านั้นเอง
    อ้อ มีรูปวิวจาก Singapore Flyer นิดหน่อยครับ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

วันที่ผมไปเป็นวันศุกร์พอดี บินไฟลท์เช้าสุด SQ 971 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด ถึงที่นู้นก็ราวๆ สิบโมงกว่าๆ กว่าจะเข้าเมืองก็สิบเอ็ดโมงนิดๆ พอดี เช็คอินโรงแรมเสร็จ ก็หาอะไรง่ายๆ ทานเลยครับ
    ก็เลยมาจบที่ Pepper Lunch ครับ ง่ายดี สาขา ตรง Shaw House ครับ เพราะใกล้โรงแรมดี

แผนที่ครับ เผื่อใครอยากไปลอง

©2008 Google, ©2008 TeleAtlas

จากคุณ : เด็กกรุง - [ 17 พ.ย. 51 00:07:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com