Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*^*~+.......... นิทานหลังอาหาร .. ตอน .. เจริญอาหาร ที่ แหลมเจริญ .. เซ็นทรัลเวิร์ลด์ ค่ะ ..........+~*^*

ตูบ สวัสดีค่า

ขอพักซีรีย์สเมืองน้ำชาไว้ชั่วคราว พาไปทานซีฟูดง่ายๆแบบหาได้ตามห้าง ที่แหลมเจริญกันก่อนนะคะ .. มื้อนี้ไปทานมานานแล้ว ตั้งแต่ช่วงเปิดใหม่ๆที่ไปแล้วได้บัตรลดน่ะค่ะ ^^ .. หลังๆเลยไปบ่อยขึ้น อิอิ .. แหลมเจริญนับเป็นหนึ่งในร้านโปรดของคนชอบทานปลากะพงทอดราดน้ำปลาอย่างแอมค่ะ .. แต่ก่อนจะพาไปหม่ำๆ .. ขอเอารูปกระทงน้อยมาปล่อยควันหลงวันลอยกระทงกันซักนิดก่อนค่ะ

.. กระทงแฮนด์เมดแบบบ้านๆของแอมล่ะค่ะ ทำแบบเย็บด้วยเชือกกับไม้กลัดเอา ธรรมชาติดีค่ะ ไม่อยากใช้ตอกเหล็ก เพราะกลัวเผลอไปโดนเหงือกน้องปลาค่ะ ^^ ช่วงนี้แถวบ้านมีดอกปีบหอมๆร่วงตามพื้นถนนเยอะมากๆ เลยเก็บจากพื้นมาเสียบกระทงซักหน่อยค่ะ หอมดี ^^

จากคุณ : สัมปันนี - [ 17 พ.ย. 51 19:18:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป