Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> กินกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์ กับ Seafood Buffet ที่ห้อง Bon Vivant ตะวันนา กินซะคลานเลยครับ หุหุ

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้มีเวลาว่างมาตั้งกระทู้อีกแล้ว หลังจากเมื่อวานหายหน้าไปหนึ่งวัน แห่ะๆๆ

วันนี้จะพามาถล่มห้องอาหารดังของชาวก้นครัว ซึ่งแต่ก่อนมีรีวิวให้ชมมากมาย แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นแล้ว เลยเอามาให้ชมซักหน่อยกันลืม อิอิ

Bon Vivant เป็นห้องอาหารในโณงแรมตะวันนารามาดาที่สุรวงศ์ มีบุฟเฟ่ต์ราคาหัวละ 750 net รวมเครื่องดื่มแล้วด้วย และเน้นอาหารทะเลสดๆเป็นหลักครับ

วันที่ไปเป็นวันเกิดน้องชายครับ ผมเลยพามันไปกินที่นี่เพราะอยากกินอาหารทะเลซักหน่อย ไม่ได้กินนานแล้ว

ไม่ได้ถ่ายไลน์อาหารมาลงนะครับเพราะคนเยอะเหมือนกัน เลยถ่ายแต่บนโต๊ะที่สั่งมากิน เริ่มจากเครื่องมือที่เห็นในรูปเลยครับ เป็ฯการบ่งชี้ว่าวันนี้ต้องมาถล่มปูเป็นหลักแน่นอน อิอิ

จากคุณ : Spinnecker - [ 21 พ.ย. 51 13:50:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com